Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC Cer 2.13 [478] ลากได้เท่าไรคับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC Cer 2.13 [478] ลากได้เท่าไรคับ ...

OC Cer 2.13 [478]
    ผมลากได้ 2.40 แต่พอเล่นเกมส์แล้ว มัน Restart เองคับ ...
    ความร้อนอยู่ที่ 75C อ่ะคับ เลยปรับกับเป็น 2.30 ปกติดีแล้ว
    *** ทำอย่างไรให้ความร้อนมันลดลงคับ ราคาถูกๆ นะ ถ้าความร้อนมันลดลง จะลากได้อีกไหมคับ !
    ขอคำชี้นะหน่อยน้า

น้ำลูบ............................

Comment

อะไรจะลากได้น้อยขนาดนั้นหว่า
      2.13 => 2.40 -*-

ผมว่าลองบอกสเปคมาดีกว่าครับ

Comment

เคยใช้1.7อยู่นะครับก่อนเปลื่ยนเป็น P4 ใช้บอร์ด p4p88+ ลากได้2.6ครับเซลลูล่อนลากได้ไกลอยู่นะครับ

Comment

ระบบน้ำสูบอยู่ที่เท่าไรคับ มันจะวุ่นวายไหมคับ ...

Comment

คุณใช้1.7 แล้วใช้ ซิงค์ ไรหรอคับ แนะนำหน่อย ...

Comment

ผม 2.4 ลากไป 3.6 bus 1:1 เพิ่มไฟนิดหน่อย

ค่อยๆ เพิ่ม bus ไปเรือ่ยๆคับ พอถึงจุดที่ไม่เสถียร ให้เพิ่มไฟเอา ลองเพิ่มไปไปสัก 2-3 รอบ โดยดูความร้อนของมันตอน full load ถ้าอยู่ได้ ค่อยปรับบัสขึ้นต่อไป

ระหว่างทำให้เปิดฝาเคส เอาพัดลมบ้านจ่อเลย ถ้ากลัวร้อน อุณหภูมิจะลดไปได้อีก

ถ้าผ่าน ค่อนเพิ่มบัส ขึ้น step ต่อไปคับ แต่ดูเรื่องความร้อนตลอดนะครับ

Comment

Working...
              X