Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเรื่องการซ่อม Nootbook Acer ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเรื่องการซ่อม Nootbook Acer ช่วยทีครับ

คือผมเอาไปซ่อมที่ศูนย์ แล้วมันบอกว่า เมนบอร์ดเสีย จะเปลี่ยนใหม่ ราคา 4600 บาท แต่พอบอกว่าผมจะเอาตัวเมนบอร์ดตัวที่เสียด้วย ช่างมันบอกว่า เอาของเราไป แล้วเปลี่ยนตัวที่ซ่อมแล้วมาให้เรา เพราะ ปกติ ราคาเมนบอร์ดมันอยู่ที่ 10000 กว่าบาท ซึ่งผมอยากรู้ว่าราคามันแพงขนาดนั้นเลยเหลอ 4600 ผมก็ว่าแพงแล้วนะ กลัวมันเอาบอร์ดที่ใกล้เสียอาการอื่นมาเปลี่ยนให้เรา ของผมรุ่น Aspire 5020 ถ้าจะเอาไปซ่อมตามร้านเองมันจะราคาแพงแบบนี้ไหม ช่วยที่ครับ

เพิ่งเคยได้ยินว่า เมนบอร์ดเสีย แล้วเสียตังค์โดยที่ไม่คืนตัวเดิมให้ครับ
    ราคาเมนบอร์ดของ Notebook นั้นราคาค่อนข้างสูงมากครับ อยู่ประมาณ 13XXX ถึง 2 หมื่นปลายๆ แล้วแต่รุ่น (ยกเว้นรุ่นเก่าไม่บางรุ่นที่มีอายุเกิน 4 ปี ถ้าหาได้อาจจะ 8 พันกว่า)
    ที่บอกมาเป็นราคาศูนย์ทั่วๆไปครับ ถ้าเสียเงินไปแล้ว บอร์ดตัวเก่าก็จะตกเป็นของเจ้าของเครื่องครับ

Comment

คือทางศูนย์เค้าซ่อมแล้วเอามาเปลี่ยนไม่ใช่เป็นการซื้อใหม่ เค้าคิดราคา มาตรฐาน 4600 ทุกบอร์ด ผมก็เลยต้องจำใจซ่อม โดยไม่ได้เปลี่ยนบอร์ด ตัวใหม่ เพราะสู้ราคาไม่ไหว

ขอบคุณนะครับที่ให้ข้อมูลคร่าวๆเรื่องราคาเมนบอร์ด คงต้องถนอมมันเยอะๆแล้ว ไม่ทราบว่าพอจะรู้เทคนิคการถนอม nootbook ไว้ใช้นานๆไหมครับถ้ามีก็รบกวนอีกนืดนะครับ ขอบคุณมาก

Comment

Working...
      X