Announcement

Collapse
No announcement yet.

ALiveNF6G-vsta กับ ALiveNF7G-vsta ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ALiveNF6G-vsta กับ ALiveNF7G-vsta ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

พอดีว่าไม่ค่อยมีตังเลยจะซื้อ AthlonX2 4000+ มาใส่ก่อนแต่ไม่รู้จะเล่นบอร์ดไหนดีวานผู้รู้
    ช่วยบอกคุณสมบัติของพวกนี้ให้ทีคับเลือกไม่ถูกจิงๆ2จิต2ใจ ไม่รู้ว่าตัวไหนมันดีกว่ากัน

ปล.ขอบคุณทุกๆท่านที่สละเวลลามาตอบให้ครับ

ผมว่าน่าจาALiveNF7G นะเพราะเป็นรุ่นใหม่กว่าNF6Gอะ การ์ดจออนบอร์ดมันใหม่กว่าด้วย...อิอิ
    แต่ถ้าการ์ดจอแยก NF6G ก็พอมั้งคับ

Comment

แล้วถ้าอนาคตผมจะซื้อCPUตัวใหม่เช่นฟีน่อมงี้บอร์ดไหนมารองรับมากกว่ากันคับเห็นเขาว่าALiveNF7Gซับพอต
      ฟีน่อม แล้วออนบอร์ดก็ดีกว่าALiveNF6G ใช่หรือปล่าวคับ เห็นในเวปมันมีข้างหลังต่อท้าย ALiveNF7G R1.0
      R2.0 R3.0 แล้วถ้าจะซื้อ ALiveNF7G จะเอา R ไหนดีอะคับ วานผู้รู้ช่วยมาอธิบาย R ข้างหลังแต่ละเวอร์ชั่น
      ให้ทีคับ

Comment

อยากรู้ด้วย r ไหนดี ดันๆ

Comment

G 7

Comment

R5.0

Comment

R2.0-R5.0

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by mkkamikaze View Post
                  แล้วถ้าอนาคตผมจะซื้อCPUตัวใหม่เช่นฟีน่อมงี้บอร์ดไหนมารองรับมากกว่ากันคับเห็นเขาว่าALiveNF7Gซับพอต
                  ฟีน่อม แล้วออนบอร์ดก็ดีกว่าALiveNF6G ใช่หรือปล่าวคับ เห็นในเวปมันมีข้างหลังต่อท้าย ALiveNF7G R1.0
                  R2.0 R3.0 แล้วถ้าจะซื้อ ALiveNF7G จะเอา R ไหนดีอะคับ วานผู้รู้ช่วยมาอธิบาย R ข้างหลังแต่ละเวอร์ชั่น
                  ให้ทีคับ
                  ALiveNF6G ของเค้าดีไม่มี R เอิ๊กๆๆ

Comment

Working...
                  X