Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามโง่ๆครับ CF 3xxx

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามโง่ๆครับ CF 3xxx

อันเนื่องจากโผล่มาเห็น http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=150004

เลยอยากถามว่า Chip / MB อันไหนมันข้ามรุ่นกันได้บ้างอ่ะครับ เช่น 3850/3870 , 3850/3450 แถวๆนี้ล่ะครับ

ปล.ถามตรงๆก็ P5KR กับ E2140@2.1 มันได้ไหม + ดีขึ้นบ้างไหม
    ปล.รอแซฟไฟร์ 3870 ราคาลงอีกซักนิด

อยากรู้เหมือนกันครับ ผู้รู้ช่วยตอบด้วย

Comment

Chip Mainboard ไม่เกี้ยวครับ ขอแค่ว่า ลองรับ Cross Fire ได้ก็พอแล้ว

ยกเว้น CrossFire X ที่ต้งใช้ AMD FX770 อย่างเดียว และ HD3800 Series เท่านั้น

Comment

จากเท่าที่อ่านมาคิดว่า ข้ามรุ่นเฉพาะใน Series 3xxx กันน่าจะได้

Comment

HD3XXX ซีรี CF ข้ามกันได้ครับ
          แต่ HD2XXX ข้ามไม่ได้

กับ mainboard ตั้งแต่ P35 UP

Comment

ปล.ถามตรงๆก็ P5KR กับ E2140@2.1 มันได้ไหม + ดีขึ้นบ้างไหม
            Originally posted by samutss View Post
            Confirm ทีคร๊าบ

Comment

Originally posted by samutss View Post

ตามนี้ แต่ท่านรืมไปหน่อย คือ 965P X975 ก็ CF ได้นะ อิอิ

Comment

ต่ออีกหน่อยละกันครับ อธิบายทีครับ
                Last edited by alice; 5 Apr 2010, 19:25:24.

Comment

ดูรูปแล้วก็งงๆๆสรุปคือ ถ้า 3870 ใส่กับ 3850 มันไม่ compatible กันใช่มะงับ

Comment

ดันไปเลย สงสัยมันจะเข้ากันไหมนี่
                    -*-

Comment

นั้นสิครับ อยากรู้เหมือนกัน มีใครเคยเห็นเวปนอกทำบ้างครับอยากเห็น

Comment

มีจุดดำๆ เป็นสีแดงๆ เท่ากับแนะนำ และใช้บริดจ์เชื่อมตามลำดับ
                        ไม่มีจุดดำ แต่เป็นสีแดงเฉยๆ ก็คือ ต่อได้ แต่เค้าไม่แนะนำ
                        อาจเพราะความเร็วน้อยกว่า 3870 2ตัว (อาจแรงกว่า 3850 2 ตัวหน่อย เดาๆ เอา)

Comment

Working...
                        X