Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ตอบปัญหาเรื่องแรมให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ตอบปัญหาเรื่องแรมให้หน่อยคับ

พอดี ผมซื้อแรมมา 1GB ของkingbok pc3200 400MHZ

แล้ว ในเครื่องมีแรม 1GB ของkington pc3200 400 MHZ

ตอนนี้มีแรม 2 GB DDR อยากถามว่า ถ้าใส่คนละรุ่นกัน จะเกิดผลเสียอะไรบ้าง

และ จำทำให้เครื่องอืดลงไหม หรือ ให้ เอาแรมไหนใส่ slot ไหนก่อน
    แนะนำหน่อยคับ

ขอบคุณคับ

ก็เปิดได้ก็ใช้ได้แหละครับ ใส่slot สีเดียวกันอะครับ

Comment

ใส่ได้เลยครับ ไม่มีปัญหา

slot ไหนต้องดูบอดคับ

จะใส่ dual หรือ singel

ใช้บอดไรอยู่คับ

Comment

ใส่ด้วยกันได้ ไม่มีปัญหา อะ

Comment

ใสได้ครับเพียงแต่จะไม่ dual

Comment

Working...
          X