Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ครับช่วยตอบด้วย เกี่ยวกับการเลือกอุปกรณ์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ครับช่วยตอบด้วย เกี่ยวกับการเลือกอุปกรณ์

มีคำถามครับพอดีผมไม่ค่อยมีความรู้ครับ งูๆปลาๆไปวันๆ เอิ๊กๆ

1. ถ้าจะใชเครื่องแบบเดิมๆไม่ OC ใดๆทั้งสิ้น ควรใช้ ค่ายใดครับ Intel or AMD

2. ถ้าจะจัดสเปคที่ สามารถอัพทุกอย่างเพิ่มได้ในอนาคต กรณีเริ่มเก่า หรือ เริ่มมีเงิน ควรเลือกใช้ บอร์ดตัว
    ไหนตั้งแต่แรกเอาแบบที่ทำ CF ได้ด้วยนะครับ ขอทั้งที่รองรับ CPU Intel และบอร์ดที่รองรับ AMD ครับ (เอาแบบอย่าแพงมาก)

3. ทำไมเลือกใช้ RAM 667 แทนทีจะเลือก 800 ดีเสียต่างกันอย่างไรครับ

4. ถ้าเริ่มต้นใส่ RAM 1G*2 แล้วจะเพิ่มอีก 1G*2 หรือ 2G*2 ได้หรือเปล่า หรือต้องเปลี่ยนยกชุดครับ

5. ถ้าจะเล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง ควรใช้ ค่ายใดครับ Intel or AMD หวังว่ามันคงสอดคล้องกับข้อแรกนะ จะได้เลือกไม่ยาก

เท่านี้ก่อนครับ

แล้วจะมาถามอีกครับมีเรื่องสงสัยอีกมากมายครับ ทำงานแล้วจะซื้ออะไรซะทีก็เสียดายเงิน มนุษย์เงินเดือนจริงๆนะเรา จะได้เลิก เล่น งู เล่น ปลา ซะที อิอิ

ขอบคุณมากครับ สำหรับผู้ที่ให้ความรู้

AMD 64 X2 สิถ้าไม่ Clock

Comment

ไม่มีใครมาตอบเลย เศร้าใจจัง

Comment

Working...
      X