Announcement

Collapse
No announcement yet.

Setup Ram 4 Gb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถูกต้องครับผม มันรายงานแรมได้ 4 GB จริงสำหรับ Vista SP1
    แต่ปัญหาคือ ยังคงมองเห็น Physical memory ที่ใช้งานเท่าเดิมคือ 3-3.5 GB

Comment

Originally posted by bobo View Post
      Vista SP1 32bit มันแค่เปลี่ยนวิธีการรายงานจำนวนของ ram

คือมันจะแสดงจำนวน ram ที่ install อยู่ในเครื่อง แทนการแสดงจำนวน ram จริงๆที่ใช้ได้

แต่โดยพื้นฐานของ x86 32bit ถึงจะเป็น Vista SP1 มันก็ไม่สามารถใช้ ram ได้ทั้งหมด 4GB ครับ
      มายืนยันด้วยคน

ปล.อยากบอกว่าไงๆแรมเกิน 2 กิก ไอ้ระบบ 32บิทมันก็ไม่ค่อยรับผลบุญหรอก
      หากเป็น 64 นะ สุดยอดยิ่งยัดยิ่งเพลิน

Comment

แล้ว 64 bit ความไวมันต่างกับ 32 bit เยะมั้ยครับ แล้วจะมีปัญหาอะไรกะซอฟแวร์คต่างๆหรือเปล่า ไดรเวอร์ด้วย

Comment

Originally posted by หวานเย็น555 View Post
          ใช้ ASUS M2N-E อยู่ มัน จะเห็น มะ 4 Gb น่ะคับ
          ใช้อยู่ ไม่เหงคับ เหงแค่ 3.5G

Comment

ผม vista 32 bit sp1
            แล้วทำไมผมเห็นครบ 4 ล่ะคับ แล้วมิหนำซ้ำ ใช้ได้ครบ 4 gb เลยล่ะ

Comment

Originally posted by cyan01 View Post
              ผม vista 32 bit sp1
              แล้วทำไมผมเห็นครบ 4 ล่ะคับ แล้วมิหนำซ้ำ ใช้ได้ครบ 4 gb เลยล่ะ

มันมองเห็น 4gb จิงๆ แต่ใช้ได้จิงๆ ก็ไม่ครบคับ

Comment

เห็นหน่ะ เห็นครับ แต่คำว่าใช้งานได้เต็ม 4gb ไหมเขาให้ดูที่ page use หรืออะไรนี่แหละ เต็มที่มัน3.25-3.3 ไม่ก็3.5 ประมาณนี้ครับ สังเกตุดีๆ

Comment

Working...
                X