Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมดูหนัง HD แล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมดูหนัง HD แล้วกระตุก

คับคือว่า ทำไมดูหนังHDแล้วกระตุกอะคับไม่ทราบว่าสเปกผมมานห่วยไปหรอคับคือว่าผมดู 1080 p
    อะคับ AMD 3500+ GF 7300 GT RAM 1 GB คับคือผมอยากดูหนัง HD แบบลื่นเลยอะคับทำไงคับต้องอัพการ์ดจอหรือ อะไรคับบอกทีคับคือผมไม่อยากประกอบคอมใหม่อะคับ

ลง driver ครบหรือยังครับ

Comment

AMD3500+ที่ว่านี่หัวเดียวใช่ไหมครับ ผมไม่แน่ใจว่าไหวไหมแต่ดู1080pน่าจะใช้CPU 2Coreครับ
      Ram 1 Gbผมว่าOKแล้ว(Laptopผมก็ใช้)
      VGA แล้วแต่Formatของหนังครับ ถ้าเป็นMKVมันใช้แรงCPUมากกว่า ของผมการ์ดจอออนบอร์ดยังดูได้เลย

Comment

ถ้าหัวเดียวยังไงก็กระตุกครับ พวกไฟล์ MKV นี้มันต้องใช้สเป็คสูงจริงๆ ขนาดเคยใช้ K-Lite ตัวเก่าที่ไม่รองรับ2หัวนี้ก็กระตุกเหมือนกัน

Comment

เดี๋ยว ผมจะไปเทส nvidia purevideo demo แล้วจะมารายงานครับ

Comment

รอผลด้วยคนครับ

Comment

ผมลอง LE1100 กับ onboard gf7025 เปิด Fantastic 4 ตัว demo
              1080p k-lite mega 330 cpu load 70-90 % หนังไม่กระตุกนะครับ ลื่นตลอด

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรเล่นหนังล่ะครับ

Comment

รอฟังผลด้วย

Comment

K-Lite Cpu 100% แง้ๆ

Comment

มาแล้วครับ
                      PureVideo 2007 Demo Video

Get a taste of this powerful technology in this high-definition video.

Video Details
                      Run Time 3:46
                      Resolution: 1080p
                      File Size: 262MB

เครื่องผม
                      P4 3.0
                      RAM 1024
                      VGA 6800 driver 94.24
                      XP SP2
                      Media player 10

ก็ไม่กระตุกนี่ครับ ลื่นดีออก CPU ราวๆ 50% (คงต้องเปิดอย่างเดียว)
                      ผมก็ลอง driver ล่าสุดของ nvidia 169.71 CPU ราวๆ 70%-80% แต่ก็ไม่กระตุกอยู่ดี
                      แล้วก็ถ้า ใช้ Mediaplayer classic จะเร็วกว่า windows media player หน่อยนึง
                      แต่ยังไม่ลอง nvidia purevideo decoder ครับ

Comment

กำ แล้วของผมมันเป็นที่อะไรอะคับ

Comment

cpu ของผมหัวเดียวคับ

Comment

ลง2 โปรเเกรมนี้ก่อน
                            1. K-Lite Mega
                            2. CoreAVC

วิธีเช็ต K-Lite Mega เอาไว้เล่นไฟล์ HD
                            หลังจากติดตั้ง K-Lite และ CoreAVC แล้ว เปิดโปรแกรม K-Lite ->
                            หัวข้อ View -> เลือก Option -> External Filters ->
                            กดที่ Add Filter... แล้วเลือก CoreAVC Video Decoder กด OK
                            แล้วเลือก Prefer ในด้านขวามือ หลังจากนั้นกด OK
                            และปิดโปรแกรม เเล้วเปิดโปรเเกรมขึ้นมาใหม่ดูได้เลย
                            ลองดูครับเครื่องเก่าผม ก็ Athlon 3000+ กับ X1600XT ดูไม่มีกระตุกเลยครับ

Comment

ผมลองแล้วก็ไม่ตายอะคับมานจะหายเป็นช่าวงๆเฉยๆแล้วตรง CoreAVC ต้องปรบัไรป่าวครับ

Comment

Working...
                              X