Announcement

Collapse
No announcement yet.

ก่อนซื้อlenovo มาดูวิดีโอ ว่า ทุบ ตกพื้น นั่งทับ น้ำหก ล้อรถวิ่งทับ ฯลฯ เป็นยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ก่อนซื้อlenovo มาดูวิดีโอ ว่า ทุบ ตกพื้น นั่งทับ น้ำหก ล้อรถวิ่งทับ ฯลฯ เป็นยังไง

มาดูวิดีโอ ครับ
    http://www.siamvid.com/video.php?cat_id=1&id=178

อีกเรื่องท่านผู้อ่านนำมาบอกให้ครับ http://www.teeneehit.com/index.php?o...=572&Itemid=91 notebook ติดขาหุ่นยนต์ ตอนตก เหมือนแมวตกลงมา ไม่เป็นไร

ปล.บ้านผมเกือบไฟไหม้ (27 ก.พ. 51) http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=166217
    Last edited by aouaou; 28 Feb 2008, 23:34:58.

สุดยอด.....ทนร้อน ทนหนาว ทนไปหมด

Comment

โห มันทนขนาดนั้นเลยหรอคับ
      ยิ่งกว่าโทรศัพท์ มือถืออีกนะนั่น

Comment

พังเหรอ

Comment

ใครจะว่าอย่างไรไม่รู้แต่ถ้าถามผมว่าอยากได้โน๊ตบุ๊คยี่ห้อไหนผมก็ตอบว่า ibm ครับเพราะมันดีสุดแล้ว
          ปล. ibm มันเปลี่ยนชื่อเป็น lenovo แบบว่าเปลี่ยนผู้บริหารนะครับ

Comment

ibm โดน Take Over ในส่วน notebook ครับ
            โดย บริษัทจีน จึงได้ re-brand เป็น lenovo
            แต่ส่วนอื่นๆ ก็ยังมี ibm ยกเว็น notebook ก้ pc

ส่วน leno.. นั้นมีnotebook 2 ระดับ แบบ ทนๆๆ หรือ ibm เดิมๆ จะใช้ serie ว่า thinkpad
            แต่ถ้าแบบ เกรด ล่างหน่อยมาแข่งกะ hp,asus ,acer จะใช้seria ... จำไม่ได้และ
            Last edited by phic; 25 Jan 2008, 22:29:44.

Comment

Thinkpad ดีมากๆเลย สุดยอดทุกอย่าง ความร้อนถือเป้นที่หนึ่ง เพราะมันไม่ร้อนเลย เย็นสุดๆ และทนทานแข็งแรงมากๆ ฟังก์ชันและอุปกรณ์วางแบบได้ดีมากๆ ข้อเสียคือ ไม่สวย+หนัก

Comment

จอมันไปตั้งแต่ตอนที่มันทุบแล้วโยนลงพื้นแหละครับ

อย่างอื่นไม่เท่าไหร่แต่จอของมันนี่ดิโครตแพง

ทำแบบนี้ มันให้เคลมมะ ^^

Comment

หลายคนคงไม่ทราบ คิดว่ารุ่นที่นำมาทดสอบ หรือเรียกว่าทำลาย นั้นเป็น Thinkpad แต่จริงๆแล้วเป็น 3000 C200 ซึ่งเป็นรุ่นต่ำสุดชอง series นี้

จากที่ดูอึดจริงๆ

Comment

Thinkpad ดีมากๆเลย สุดยอดทุกอย่าง ความร้อนถือเป้นที่หนึ่ง เพราะมันไม่ร้อนเลย เย็นสุดๆ และทนทานแข็งแรงมากๆ ฟังก์ชันและอุปกรณ์วางแบบได้ดีมากๆ ข้อเสียคือ ไม่สวย+หนัก

คุณคงไม่ค่อยรู้จัก thinkpad อะดิ X series แค่โลหนิด แต่เรื่องความสวย นั้นแล้วแต่คนชอบ

ส่วนเรื่องเคลมผมคิดว่าเคลมได้ เพราะเคยมาแล้ว ศูนย์นี้ไม่เรื่องมาก

Comment

แล้วมันเป็นมาตรฐานเดียวกันทั่วโลกเหรอครับ? ซื้อมามันจะเหมือนกับเครื่องที่เค้าทดลองหรือเปล่า

Comment

เท่าที่รู้รงผลิตที่จีนครับ มาตรฐานเดียวกัน ทั้ง thinkpad และ 3000 series ศูนย์ออกแบบอยู่ที่ปักกิ่ง และที่ญี่ปุ่น
                        เท่าที่ดูวีดีโอ เรื่องทุบคีบรอด และโยนลงพื้น นี่เด็ดจริง

Comment

ของผมlenovoเหมือนกันคับ ใช้มาปีกว่าเปิดเกือบ24ตลอด เครื่งยังมะมีปัญหาคับ

Comment

ถึงเป็นแค่ซีรี่ล่างก็ทนเกินราคาจริงๆ ท่านทั้งหลายคิดว่าเจ้าอื่นเขากล้าทำอย่างนี้มั้ยละ
                            ถ้าไปเจอคลิปที่ไหมก็เอามาแบ่งๆกันดูมั้งนะครับ

Comment

สังเกตเห็นว่า จอมีปัญหา เลยทดลองทุบ อบ แช่ ฯลฯ ก่อนนำไปเครมมั่ง

Comment

Working...
                              X