Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการรับประทานไฟของ HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการรับประทานไฟของ HDD

คือผมอยากทราบว่า HDD 4 ตัวนี้ตัวไหนกินไฟมากกว่ากันครับ

10G /5400 IDE
    40G /7200 IDE
    80G /7200 IDE
    80G SataII

แล้วขนาดความจุของ HDD มีผลกับการกินไฟไหมครับ
    ถ้าสมมุติว่าในตัวอย่าง 4 ตัวที่ผมยกมา
    ไม่ลงโปรแกรมอื่นๆเลยนอกจาก Win XP และ Office Xp

ความจุไม่มีผลครับ จะนับกันที่ความเร็วรอบ กับ interface

5400 รอบ กินไฟ 10W idle
    7200 รอบ กินไฟ 15W idle
    SATA กินไฟ 12W idle

ตามนี้เลยครับ --- ไฟที่บอก เป็น idle นะครับ ถ้าทำงานจิง จะมากกว่านี้นิดหน่อย

Comment

นั่นอะครับ ของผม 3 ตัวก็กินไปเกือบๆ 50 W แล้ว

Comment

Working...
      X