Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องจอย อีกซักทีนะค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องจอย อีกซักทีนะค้าบ

หลังจากที่ผ่านมาหลายอาทิตย์ (หรือเปนเดือนหว่า) ตอนนี้งบประมาณในการซื้อจอยของกระผมได้เพิ่มมาเป็น1500.-
    อยากได้จอยที่มีอนาล็ิอก2ก้าน ปุ่มจำนวนเท่าๆกับps2หรือมากกว่า แต่วางปุ่มไม่เหมือนกันก็ไ้ด้ครับ
    ตอนนี้ผมต้องการความมั่นใจจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ(จะมีน้องมั้ยเนี่ยะเรา)แห่งOCZว่า...
    เอาจอยรุ่นไหนดีคับ
    อ่อ เกมที่เล่น Nfs pro street,Undergrounds1,Undergrouds2,Carbon
    Gear of war,GTR,PES 6,Pes 2008
    ตอนนี้ที่สนมากๆก็คือ
    Saitek Cyborg Rumble Pad
    Xbox360 For windows
    Logitech Rumble pad 2
    อ่อ งบนี่ยังไม่รวมตังเก็บผมนะคับ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ฟามรู้แก่ข้าน้อย

Logitech Rumble pad 2 อนาล็อกมันเป็นเหลี่ยมนะครับเดี๋ยวเล่นวินนิ่งแล้วควงไม่มัน

Comment

ถามบ้างครับ พอดีผมมี จอย แท้ PS2 อยู่แล้วอ่ะ ถ้าซื้อตัวแปลง จอยมาเสียบแทน
      จะสามารถ เล่นเกมทุกเกมที่คอมสามารถ ใช้ จอยเล่นได้รึเปล่า และมมันจะสั่นหรือเปล่าครับ

Comment

X-BOX Controller ดีกว่าครับ จะยี่ห้อ Microsoft, Saitek หรือ Logitech ก็ตามสะดวกครับ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
          ถามบ้างครับ พอดีผมมี จอย แท้ PS2 อยู่แล้วอ่ะ ถ้าซื้อตัวแปลง จอยมาเสียบแทน
          จะสามารถ เล่นเกมทุกเกมที่คอมสามารถ ใช้ จอยเล่นได้รึเปล่า และมมันจะสั่นหรือเปล่าครับ

ใช้ตัวแปลงได้ครับ มีไดร์ฟเวอร์ สั่นได้ แต่..ไม่ทุกเกม

Comment

Originally posted by K8 View Post
            ใช้ตัวแปลงได้ครับ มีไดร์ฟเวอร์ สั่นได้ แต่..ไม่ทุกเกม
            แนะนำว่าบางเกมส์ที่สั่นไม่ได้ ให้ใช้ระบบ Manual ครับ คือเอามือสั่นเอาเอง

Comment

Working...
            X