overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: C5 ลังกาเกลียว

OverclockZone Member heatie's Avatar

Default C5 ลังกาเกลียว

เห็นมันออกรุ่นใหม่ เซ็ง เลยโมม่างซะ ไหน ๆ ก็อัพใหม่ยกชุดแล้ว

OverclockZone Member Boyler's Avatar

อย่าบอกว่าวางกลับหัวนะครับนั่น

อิอิ

OverclockZone Member heatie's Avatar

ข้างในก็พยายามจะให้มันโล่งน่ะนะ โปรดสังเกตฝาปิดช่อง pci ด้านหลัง เปลี่ยนไปใช้แบบเจาะรูพรุน เพื่อการระบายอากาศที่ดี
    ซื้อมาตั้งอันละบาท 555+

สายอาจจะเก็บไม่ค่อยสวย แต่ทางลมดีนะเออ
    อันนี้รูล่าง(ที่เคยเป็นรูบน)

อันนี้รูบน(ที่เคยเป็นรูล่าง)

Last edited by heatie; 25 Jan 2008 at 21:02:52.

Quote Originally Posted by Boyler View Post
    อย่าบอกว่าวางกลับหัวนะครับนั่น

อิอิ
    ช่ายยย

ก็ทำที่รองให้มันใหม่นิดนึง

ยังครับ ยังไม่เสร็จดี ไว้เดี๋ยวจะมาอัพเดต

OverclockZone Member ๐ผ่านมาเจอ๐'s Avatar
    ปากช่อง(ในป่าลึก)

ผมใช้อยู่สีเดียวกันเลย แต่ของผมหน้าแหกไปแล้ว ลูกน้องยกลงรถทำหลุดมือซะงั้น

OverclockZone Member ด๊อกเตอร์แซด's Avatar
    ในใจของเธอตลอดไป....

เอากันง่าย ๆ แบบนี้เลยเหรอ พระเจ้าจ๊อดด แจ่มวุ๊ย!!!!

OverclockZone Member Autsumaki's Avatar

กลับหัว - -"

OverclockZone Member burmkung's Avatar

เล่นไม่ยาก

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

เดียวนี้ ชักฮิต กลับหัว +="

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แจ่มเลย

OverclockZone Member nest10110's Avatar

กลับกันดื่อๆเลยนะเนี่ย 555+

OverclockZone Member tukum's Avatar

ไอเดียนี้ก็ดี ครับ กลับก็สวยดี จะได้โชว์การ์จอด้วย ขอเอาไปเลียนเเบนะครับ เดียวเามาให้ดูวันหลัง
    เเต่ด้านบนน่าจะหาอะไรมาปิดบ้างด็ดีไม่เมทเลย

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

กลับง่ายไปมั้งนิ เหอๆ นึกว่าจะถอดหมุดแล้วยึดใหม่ กลับแบบนี้ขา MOD ยังมึน อิอิ

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

Quote Originally Posted by nest10110 View Post
    กลับกันดื่อๆเลยนะเนี่ย 555+
    หมดคำบรรยาย 555+

มา อัพเดตกันหน่อย
    ยังไม่เสร็จดี แต่ก็ใกล้เคียงแล้ว

ภายในดูอีรุงตุงนังนิดนึง แต่ยืนยันว่า เอาสายไฟมาหลบทางลมแล้ว ฝาเคสเราก็ทึบซะด้วย ขี้เกียจเก็บละ 555+
    ตาไว ๆ อาจจะสังเกตเห็นว่า ซิงค์ชิปเซ็ทมันเปลียนไปนี่หว่า ใช่ครับ เดิม ๆ ของ Alive มันร้อนเหลือเกิน แล้วพอติดการ์ดจอยาว ๆ แบบนี้เข้าไป ก็ใส่ซิงค์สูง ๆ ไม่ได้
    ไอ้ผมก็นึกสนุก ไปเอาแงะซิงค์ซีพียู เพนเทียม 166Mhz รุ่นพ่อขุนเหม่งจ๋ายมาลองทาบบนซิงค์เดิมเล่น กะเอามาวัดความสูง ปรากฏว่า ทาบไว้ 2 นาที มันลดไป 5 องศา! สวยสิ เลยเอาคลิปหนีบกระดาษมา 2 ตัว ดัวแปลงกันอยู่แป๊ปนึง ก็ติดลงไปได้ แล้วพอหาพัดลมขนาดพอดีกันมาใส่ไป ความร้อนลดลงไปอีก 10 กว่าองศา ว้าว!
    แต่เราต้องไม่ลืมให้เครดิตพัดลม 8cm (แงะมาจากเครื่องเดียวกัน) ที่ติดอยู่ด้านช่อง pci ด้วยนะจ๊ะ

ไอ้ PSU ที่ใช้อยู่ มันให้มิเตอร์มา ไอ้ซิงค์ซีพียู มันก็ให้ตัวปรับรอบมา bay เล็กมีช่องเดียว เลยต้องผลิต Grill ขึ้นใช้เองด้วยประการฉะนี้ ไปเดินเล่นพัทิพ ซื้อฝาปิดช่องนี้มาราคาอันละ 1 บาท 555+ ทีแรกจะหุ้มลายเคฟลาร์ ไปเดินเจอกระดาษนี่เข้า เห็น texture เข้าท่าดี เลยเอามาลองดู

หลังที่เคยเปลือย ก็เอากระดาษแข็ง หุ้มกระดาษที่ว่า มาปิดซะ หวังไว้ว่า ไฟจะไม่ดูด เพราะมันเป็นกระดาษ ปรากฏว่า ไอ้กระดาษที่เอามาหุ้ม เสือกมีโลหะผสม แสดดด
    ตอนนี้ยังคิดอยู่ว่าจะเอาไปพ่นสีดำดีไหม

OverclockZone Member zetec's Avatar

ทำไมเมนบอร์ดมันหดเหลือแค่นั้นล่ะครับ

OverclockZone Member linkinto's Avatar

ไกลอย่างนี้ มองเห็นเหรอครับ อิอิ

Quote Originally Posted by zetec View Post
    ทำไมเมนบอร์ดมันหดเหลือแค่นั้นล่ะครับ
    มันยาวเกะกะครับ เลยเลื่อยออกนิดนึง...
    บ้า! ALiveNF6G-VSTA เป็นบอร์ด micro ATX จ๊ะ

ไกลอย่างนี้ มองเห็นเหรอครับ อิอิ
    ใกล้ ไกล เลื่อนได้ตามใจครับ

OverclockZone Member tukum's Avatar

ดันๆๆ

OverclockZone Member chanon2525's Avatar
    ศรีย่าน อนุเสาวรีย์ พระราม4 คลองเตย รามอินทรา

69

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks