Announcement

Collapse
No announcement yet.

C5 ลังกาเกลียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• C5 ลังกาเกลียว

เห็นมันออกรุ่นใหม่ เซ็ง เลยโมม่างซะ ไหน ๆ ก็อัพใหม่ยกชุดแล้ว

อย่าบอกว่าวางกลับหัวนะครับนั่น

อิอิ

Comment

ข้างในก็พยายามจะให้มันโล่งน่ะนะ โปรดสังเกตฝาปิดช่อง pci ด้านหลัง เปลี่ยนไปใช้แบบเจาะรูพรุน เพื่อการระบายอากาศที่ดี
      ซื้อมาตั้งอันละบาท 555+

สายอาจจะเก็บไม่ค่อยสวย แต่ทางลมดีนะเออ
      อันนี้รูล่าง(ที่เคยเป็นรูบน)

อันนี้รูบน(ที่เคยเป็นรูล่าง)

Last edited by heatie; 25 Jan 2008, 21:02:52.

Comment

Originally posted by Boyler View Post
        อย่าบอกว่าวางกลับหัวนะครับนั่น

อิอิ
        ช่ายยย

ก็ทำที่รองให้มันใหม่นิดนึง

ยังครับ ยังไม่เสร็จดี ไว้เดี๋ยวจะมาอัพเดต

Comment

ผมใช้อยู่สีเดียวกันเลย แต่ของผมหน้าแหกไปแล้ว ลูกน้องยกลงรถทำหลุดมือซะงั้น

Comment

เอากันง่าย ๆ แบบนี้เลยเหรอ พระเจ้าจ๊อดด แจ่มวุ๊ย!!!!

Comment

กลับหัว - -"

Comment

เล่นไม่ยาก

Comment

เดียวนี้ ชักฮิต กลับหัว +="

Comment

แจ่มเลย

Comment

กลับกันดื่อๆเลยนะเนี่ย 555+

Comment

ไอเดียนี้ก็ดี ครับ กลับก็สวยดี จะได้โชว์การ์จอด้วย ขอเอาไปเลียนเเบนะครับ เดียวเามาให้ดูวันหลัง
                        เเต่ด้านบนน่าจะหาอะไรมาปิดบ้างด็ดีไม่เมทเลย

Comment

กลับง่ายไปมั้งนิ เหอๆ นึกว่าจะถอดหมุดแล้วยึดใหม่ กลับแบบนี้ขา MOD ยังมึน อิอิ

Comment

Originally posted by nest10110 View Post
                            กลับกันดื่อๆเลยนะเนี่ย 555+
                            หมดคำบรรยาย 555+

Comment

มา อัพเดตกันหน่อย
                              ยังไม่เสร็จดี แต่ก็ใกล้เคียงแล้ว

ภายในดูอีรุงตุงนังนิดนึง แต่ยืนยันว่า เอาสายไฟมาหลบทางลมแล้ว ฝาเคสเราก็ทึบซะด้วย ขี้เกียจเก็บละ 555+
                              ตาไว ๆ อาจจะสังเกตเห็นว่า ซิงค์ชิปเซ็ทมันเปลียนไปนี่หว่า ใช่ครับ เดิม ๆ ของ Alive มันร้อนเหลือเกิน แล้วพอติดการ์ดจอยาว ๆ แบบนี้เข้าไป ก็ใส่ซิงค์สูง ๆ ไม่ได้
                              ไอ้ผมก็นึกสนุก ไปเอาแงะซิงค์ซีพียู เพนเทียม 166Mhz รุ่นพ่อขุนเหม่งจ๋ายมาลองทาบบนซิงค์เดิมเล่น กะเอามาวัดความสูง ปรากฏว่า ทาบไว้ 2 นาที มันลดไป 5 องศา! สวยสิ เลยเอาคลิปหนีบกระดาษมา 2 ตัว ดัวแปลงกันอยู่แป๊ปนึง ก็ติดลงไปได้ แล้วพอหาพัดลมขนาดพอดีกันมาใส่ไป ความร้อนลดลงไปอีก 10 กว่าองศา ว้าว!
                              แต่เราต้องไม่ลืมให้เครดิตพัดลม 8cm (แงะมาจากเครื่องเดียวกัน) ที่ติดอยู่ด้านช่อง pci ด้วยนะจ๊ะ

ไอ้ PSU ที่ใช้อยู่ มันให้มิเตอร์มา ไอ้ซิงค์ซีพียู มันก็ให้ตัวปรับรอบมา bay เล็กมีช่องเดียว เลยต้องผลิต Grill ขึ้นใช้เองด้วยประการฉะนี้ ไปเดินเล่นพัทิพ ซื้อฝาปิดช่องนี้มาราคาอันละ 1 บาท 555+ ทีแรกจะหุ้มลายเคฟลาร์ ไปเดินเจอกระดาษนี่เข้า เห็น texture เข้าท่าดี เลยเอามาลองดู

หลังที่เคยเปลือย ก็เอากระดาษแข็ง หุ้มกระดาษที่ว่า มาปิดซะ หวังไว้ว่า ไฟจะไม่ดูด เพราะมันเป็นกระดาษ ปรากฏว่า ไอ้กระดาษที่เอามาหุ้ม เสือกมีโลหะผสม แสดดด
                              ตอนนี้ยังคิดอยู่ว่าจะเอาไปพ่นสีดำดีไหม

Comment

Working...
                              X