overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: แม่เจ้า S41 ดับด้วยความร้อน!!!

OverclockZone Member ballxp's Avatar

Default แม่เจ้า S41 ดับด้วยความร้อน!!!

เล่น dota อยู่ดีๆ กำลัง จะ NOOB LIKE เอ๊ย GOD LIKE ดับเฉยเลย เครื่องมันร้อนมากๆเลย แค่เล่น dota นะเนี่ย เฮ้อ สงสัย จะต้องส่ง 0 ไปปัดฝุ่นซะหน่อย สงสัย ข้างใน ฝุ่นเขรอะ - -'
    แถมเสียง จิ๊ดๆ ตรง สติ๊กเกอร์ BENQ JOYBOOK S41 SERIRES ก็ยังไม่หายแฮะ - -'

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เช็คศูนย์เลยครับ ชัวสุด ตราบใดที่ประกันยังอยู่นะ

OverclockZone Member phic's Avatar

อืม dota ดับ ปัญหานี้ เจอกันมากๆๆ นะครับ
    แต่ไม่ใช้เพราะร้อนครับ
    เพราะ sound driver ลองเปลี่ยน เป็นตัวล่าสุด (ดูในกระทู้ s41 คลับ )
    จะแก้ได้ครับ
    หาดูในบอร์ดนี้ มีคนเจอมาหลายท่าน

OverclockZone Member ballxp's Avatar

ใช้ VISTA ครับผม ^_^

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

เปลี่ยนไดเวอรืเสียงคับไม่เกี่ยวกับความร้อน

OverclockZone Member

เค้าบอกดับนิครับ ไม่ใช่จอฟ้า....
    ป.ล. ผม 2626tx เล่น Dota การ์ดจอ กดไป 95c CPU 60c ไม่เคยดับ ไม่เคยค้าง แต่มือร้อน - -
    แต่ถ้าเล่น Cabal การ์ดจอ วิ่งไป 105c วัดด้วย Everest Ultimate ไม่รู้การ์ดจอ มันเทพ หรือโปรแกรมมันหลอน -_-

OverclockZone Member iamdos's Avatar

ผมใช้ s41 โหลดบิททั้งวันทั้งคืน ยังไม่ร้อนเลย
    ก็แค่อุ่น ๆ ปกติ ผมยังงง ๆ เลย มันเป็นไปได้ไง

แม่เจ้าวันจันทร์จะไป เข้า 0 พร้อมทานข้าวหน้าเป็ดกะ ลูกชิ้นกุ้งผัดผักโสภณแล้ว อร่อยจัง แถวนั้นกับข้าวอร่อยหงะ ฮ่าๆๆๆๆ

วันนี้ไปมาแล้วนะครับ พร้อมทั้งทานอาหารเรียบร้อยแล้วด้วย สรุปคือว่า ฝุ่นเยอะครับ - -' เขาบอกว่า เป่าฝุ่นออกมาตรึมเลย เพื่อนๆ ที่ เครื่องความร้อนสูงก็ ให้เขาเป่านะครับ ตอนนี้เครื่องเงียบกริบเลยอะ พัดลมแทบไม่ต้องทำงานเลยครับผม

OverclockZone Member phic's Avatar

ดีใจด้วยครับ
    วันพรุ่งนี้ผมจะไป เครมdvd ที่นั้น จะเป็นยังไงบ้างน้า
    แผ่นเสียไป 8 จาก 9 เพิ่งจะมาตรวจดู
    ข้อมูลหายจมเลย

ไปเปลี่ยนได้เลยนะครับ เขาบริการดี รอเอาก็ได้เลยอะครับ ถ้ารีบจริงๆ ^_^

OverclockZone Member kaofong's Avatar

เพิ่งไปเปลี่ยนมาคับ ได้ยี่ห้อ Mashita ??? (ชื่อเหมือนกะติกน้ำร้อนเลยวุ้ย)
    เอาเป็นว่าเรามาวัดกันที่คุณภาพดีกว่าคับ นี่ก็ลองไรท์แผ่นอยู่แผ่นนึง ช่างที่เปลี่ยนให้ดูซื่อๆ พูดเหน่อๆคับ ท่าทางใจดีนะ

เรียบร้อยครับ 2 ชม ได้มา ยังไม่ได้ลองเลยครับ
    บริการเร็วดี เยี่ยมครับ

ปล.ตอนนี้เลย dvd writer ที่ศูนย์ แค่ 1 ตัวแล้วนะครับ
    ถ้าจะไปเครม โทรไปถามด้วยนะครับ เดี่ยวจะเสียเที่ยว

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

กำไหนบอกมาต้นกพ ตกลงไงกันแน่ แล้วล็อตนี้ที่เคลมดีกว่าล็อตเครมก่อนปีใหม่ของไพโอเนียปะคับ

แนะนำไปที่ แสงชัย มิเตอร์ดีกว่านะครับ ที่นี่ เร็วที่สุด ของมาไวที่สุดครับ แต่ว่า เพื่อนๆที่ไปเปลี่ยน DVD ก็บอกให้ช่างเขาช่วยทำความสะอาดเครื่องด้วยเลยนะครับ อู้หู พัดลมแทบไม่ต้องทำงาน ไม่ได้ยินเสียงพัดลมเลยอ่าาา

เครื่องตรง KEYBOARD ก็ใหม่เอี่ยมอิอิ ฝุ่นมันไปหมดแล้วววว ฮิฮิ ดีใจจังเลย ^_^

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

Quote Originally Posted by kaofong View Post
    เพิ่งไปเปลี่ยนมาคับ ได้ยี่ห้อ Mashita ??? (ชื่อเหมือนกะติกน้ำร้อนเลยวุ้ย)
    เอาเป็นว่าเรามาวัดกันที่คุณภาพดีกว่าคับ นี่ก็ลองไรท์แผ่นอยู่แผ่นนึง ช่างที่เปลี่ยนให้ดูซื่อๆ พูดเหน่อๆคับ ท่าทางใจดีนะ
    mashita แหล่มครับ vaio G1 ไรเทือกๆนี้บางตัวเค้ายังใช้กันเลย ผมก็ใช้ติดมากะ ACER ยังไม่มีงอแง แต่ชื่อมันก็แปลกๆนิดนึงนั่นแหละ

Quote Originally Posted by ballxp View Post
    แนะนำไปที่ แสงชัย มิเตอร์ดีกว่านะครับ ที่นี่ เร็วที่สุด ของมาไวที่สุดครับ แต่ว่า เพื่อนๆที่ไปเปลี่ยน DVD ก็บอกให้ช่างเขาช่วยทำความสะอาดเครื่องด้วยเลยนะครับ อู้หู พัดลมแทบไม่ต้องทำงาน ไม่ได้ยินเสียงพัดลมเลยอ่าาา

เครื่องตรง KEYBOARD ก็ใหม่เอี่ยมอิอิ ฝุ่นมันไปหมดแล้วววว ฮิฮิ ดีใจจังเลย ^_^
    มันอยุ่ตรงไหนอะไปเป้นแต่สะพานควาย โทรไปบอกมาต้นกพ

Bookmarks

Bookmarks