Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sliverstone SATA II CP-04 VS Vizo Sata UV VS Asus SATA II 90'

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sliverstone SATA II CP-04 VS Vizo Sata UV VS Asus SATA II 90'

ทำให้ดูเพื่อประกอบการตัดสินใจก่อนเลือกซื้อ

อุปกรณ์

MB P5K Deluxe WiFi/AP
    HDD 500 GB SATA II*2 Raid 0
    Asus Cable SATA II (Red ของแถมมากับ Board Asus)
    Sliverstone Cable Serial ATA II CP-04 (White)
    Vizo Cable Sata UV (Blue)

หน้าตาทั้ง 3 ยี่ห้อ เรียงจาก Asus-Sliverstone-Vizo

Zoom หัวนิด

เริ่มจาก Asus

ตอนทดสอบ Sliverstone

จบด้วย Vizo

Result

ผมไม่เห็นความต่าง หรือคุณว่าไง

Comment(ส่วนตัว)

1. คุณภาพสายของ Sliverstone ดีกว่าเพื่อน หนา หัวสูงที่สุดหลบ Port ข้างล่างได้ตามรูปแน่นดี
    2. Vizo มีสายถักหุ้ม+ สีให้เลือกสะท้อน UV ดี สายยาวกว่าเพื่อนอยู่ ~10Cm
    3. Asus ประหยัดตังดี ความเร็วเท่ากัน หัวเตี้ยถ้าเสียบอย่างในภาพติด Port ล่างแน่
    4. ส่วนตัวชอบ 90 องศาแต่ทั้ง 3 เส้น สั้นไปสำหรับ Mozart ผม เซ็ง!
    Last edited by Gunner; 26 Jan 2008, 12:43:44.

ไม่แตกต่าง จ่ายแพงกว่า ทำไม... คริๆ

Comment

ใช่เลยไม่แตกต่างใช้สายแถมแดงๆดีแล้วม้วนง่ายด้วย
      พวกสายแพงๆม้วนไม่ค่อยได้

Comment

ขอบคุณครับที่มารีวิว ไว้จะคอยติดตามผลงานต่อไป

Comment

Originally posted by Broken Hell View Post
          ขอบคุณครับที่มารีวิว ไว้จะคอยติดตามผลงานต่อไป
          ขอบคุณเช่นกันครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ผมอยากได้ที่แถมมากับบอร์ด Intel มีที่ล็อดมาด้วย หาซื้อยังไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by Zoo View Post
                ผมอยากได้ที่แถมมากับบอร์ด Intel มีที่ล็อดมาด้วย หาซื้อยังไม่ได้เลย
                มีรูปไหมครับ อยากเห็น
                เดี๋ยวไปหาซื้อมาเล่นบ้าง

Comment

โหย แล่ม กำลัง ตัดสินใจเลยนะคับเนี่ย - - ดีละที่ไม่ซื้ออะ

Comment

ผมเคยจะทำ Review พวกนี้ ผลไม่ต่างเลยครับ พอผลไม่ต่างผมก็เลยเฉย ๆ แต่ซื้อมาแล้วก็ใช้ต่อไป แหะ ๆ

Comment

เส้นละ ไม่กี่บาท ก็พอๆกัน แต่ผมรู้สึกว่า silverstone CP-05 ความเร็วในการอ่านข้อมูลมันเสถียรกว่า อยู่นิดๆนะครับ และอีกอย่าง มันดูดีกว่า

Comment

มันเป็นได้แค่ คุณค่าทางจิตใจจิงๆ

Comment

ขอวง giga บ๊วยด้วยสิครับ ได้ครบ

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ

Comment

ใช้ Vizo ครับ อยากร่วมวง.....

Comment

Working...
                              X