overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: Club NEC

OverclockZone Member suriya.klinbua's Avatar

Talking Club NEC

ใครรู้ ใครใช้ของ NEC บ้างครับ
    มีข้อดีข้อเสีย หรือมีปัญหาอะไรบ่อย ๆ รึเปล่าครับ งอแงมั๊ยครับ
    การออกแบบสวยสู้ค่ายอื่นได้เปล่า ... อึดแค่ไหน
    ใครมีประสบณ์การก็มาเเชร์ความรู้หน่อยนะครับ อยากรู้ครับ
    ทำไมไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

อืม...ดันให้

OverclockZone Member tsunaru's Avatar
    รามคำแหง 39_43/1 ลาดพร้าว 94_112

อ๊ะ มาอีกคลับแระ
    ปักหมุด คลับกันดีกว่ามะ อิอิ ดันๆๆๆ

OverclockZone Member suriya.klinbua's Avatar

อยากรู้ครับ ช่วยบอกที ดัน ๆ

สงสัย บริษัท นี้จะัเจ้งปีนี้เเน่ ๆ แฮะ ไม่มีใครใช้ค่ายนี้เลย ปล่อย ๆ ให้ตกไปเเล้วกัน ขอลาล่ะ เจ้า NEC

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

NEC คนที่ขายให้ Dealer คือ Ingram ในกรุงเทพคนไม่ค่อยเล่นครับ แต่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ขายดีครับ

เป็นงั้นไป NEC ผม ตอนนี้คงเหลือเเต่เอเซอร์ของผมเท่านั้น เฮ้อ น่าสงสาร
    Last edited by suriya.klinbua; 26 Jan 2008 at 19:58:16.

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

สงสัย nec มันคงทนครับ สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ จึงขายดี
    ใครที่ใช้อยู่ก็มาบอกเล่าเก้าสิบให้ฟังกันมั้งนะครับ
    เห็นที่ญี่ปุ่นเขาติด top10 เลยนิครับ

OverclockZone Member

NEC คงไม่เจ็งหรอกครับ ตอนนี้ Ingram ทำตลาดอยู่นะครับ
    ถ้าถามว่าดีไหม (จากประสบกรณ์ที่ใช้อยู่ และขายให้ลูกค้า )
    สำหรับตัวเครื่องดีครับ made in japan อยู่ ทนมากๆ รุ่นเล็กๆ body ยังเป็นแมกนีเซียมอยู่ทนดี
    สำหรับ spec ทุกตัวของ nec ในราคาเท่ากับ brand อื่นๆ ผมว่าได้ spec เกือบสูงสุดนะ
    สำหรับศูนย์บริการ อาจจะแย่นิดหนึ่ง เพราะน้อยๆมากๆ เพราะเคลมได้กับ ingram

สรุป ผมว่า NEC คุ้มมากๆ กับราคาขายแทบทุกรุ่นของ NEC โดยเฉพาะคนที่อยากได้รุ่นเล็กๆบางๆเบาๆแถมราคาเบาๆ 55

ไหนๆ ผมว่า NEC คุ้มดี เลยเอา spec รุ่นใหม่สุดของ NEC มาให้ดู เห็นว่ารุ่นนี้ราคาขาย 33,800 ยังไม่ vat นะ ส่วนหน้าตาเป็นไงดูที่ http://minisites.nec-computers-ap.co...0/features.htm

VERSA S5501-F2201DRC Core 2.2 Duo T7500 (2.2Ghz ,4MB L2 Cache , 800GHz FSB )
    North Bridge: Intel® GM965 Express ChipsetChip , 1024 MB DDR2-667Mhz upto 2GB,no FDD, 160 GB SATA HDD 5400 rpm,DVD Supermulti ,Mobile Intel® Graphics Media Accelerator X3100 supports up
    to 358MB° of Intel® Dynamic Video Memory (shared system video memory) ,12.1"Wide XGA SSV TFT (1280 X 800), wireless 802.11b/g, 56kbps fax/ modem,no infar-red port,Bluetooth 1.3 M webcam,10/100/1000 , 3 USB 2.0,no serial,no parallel,3 IN 1 Memory slot(SD,MS,MC), 1x Express card 54 Slot ,DOS ,1y warranty carry-in ,free carry-bag, 1.96 kg weight ,Video HDMI X 1 , SPDIF Out(Enji red color) Robson technology

OverclockZone Member amuro1986's Avatar

โอ้วเข้ามาช่วยดันคับ
    ผมก้อคิดว่าโดนรวมแล้วก้อน่าลองใช้
    เสียอย่างเดียว(แต่ทำให้ผมเสียได้หลายอย่าง)
    เพราะไม่มีการ์ดจอแยกอ่า T^T

ดูแต่ละรุ่น ก็มีน่าสนใจดีนะครับ

8600 GT 8400 GS

ก็โอเคนะ แต่ยังไม่รุ้สถานที่ดูของ ฯลฯ เลย หะหะ

OverclockZone Member psnarkdee's Avatar

ซื้อมาได้สองเดือนล่ะ ยังปกติดี (แต่คนที่ใช้บอกว่าหนักมาก)
    NEC VERSA S971
    คีย์บอร์ดแปะอักษรไทย ปุ่ม Fn วางสลับกับ Ctrl
    (ลืมดู ของ TOSHIBA คีน์บอร์ดวางดีกว่า)
    คอทู แรมสองกิก หมื่นเก้าพัน

แหะๆๆ เข้ามา add ไว้เผื่อมีใครยังใช้ NEC เป็นเพื่อนบ้าง

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ทีญี่ปุ่น น่าจะดังกว่านี้

บ้านผมมีทีวีเครื่องนึง NEC สมัยเป็นปุ่มแต๊กๆ กดเปลี่ยนช่องอ่ะ

อายุน่าจะ 20 ปี กว่าๆ ไม่พังเลย โคตรทน ทุกวันนี้แม่ยังดูอยู่เลย

ปล.ไม่เกี่ยวกะคอม

Bookmarks

Bookmarks