Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ ช่วยด้วยครับ +++ Turn off แล้วกลับ Restart ขึ้นมาเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ ช่วยด้วยครับ +++ Turn off แล้วกลับ Restart ขึ้นมาเอง

อาการ Turn off แล้ว Restart ขึ้นมาเอง
    อาการนี้พึ่งจะเป็นประมาณ 3-4 วันครับ ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ Software ผมก็ลง Windows ใหม่และก็ลง Driver ต่างๆจนครบ (และยังไม่ได้ลงโปรแกรมใดๆทั้งนั้น)ครับ
    พอลงเสร็จครั้งแรกก็ Restart เครื่อง ก็ทำงานได้ตามปกติ
    พอรอบสอง ลอง Turn off มันกลับ Restart ขึ้นมาเอง มันจะเป็น ( 3 ใน 5 ครั้ง) ครับ

Notebook COMPAQ V2000

XP อะปาวครับ
    ลองติ๊กเอาพวกนี้ออกให้หมดดูครับ เผื่อจะหายนะ

Last edited by TWK.; 25 Jan 2008, 23:06:54.

Comment

ถ้าใช้สายแลน ลองเช็คพวก wake on lan นะ ผมก้อเคยเป็น หลอนเหมือนกัน - -

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X