Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI X2 : เอ้ย...ไม่ใช่...MSI : HD3870 x2 มาดูกัน เจ๋งจริง - ไม่จริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI X2 : เอ้ย...ไม่ใช่...MSI : HD3870 x2 มาดูกัน เจ๋งจริง - ไม่จริง

วันนี้ผมจะเอาเจ้า HD3870 x2 มาให้ดูกัน ว่าเจ๋งจริง - ไม่จริง

เชิญชมครับ

เริ่มจาก Lay-out ของตัว PCB ที่ Design โดย AMD-ATI Corp ก่อนงับ

และเมื่อถึงกำหนดจำหน่ายมันก็มีออกมา 2 ฮำพหรนื ครับ ตาม Location เลยครับ

อันนี้เป็น Version แรกครับ สวยงาม อลังการ

อันนี้เป็น Version ที่สองครับ ดุดันได้ใจครับ

อันนี้เป็นกล่องครับ (บางคนอาจถามว่า ทำไมไม่เอากล่องมาโชว์ก่อนล่ะ?Ans ก็ผมมัน Indy อ่าครับ ทำไงได้) MSI เค้าทำมาสวยแฮะ

สำหรับระบบที่ใช้ในการทดสอบมีดังนี้ครับ

Test System Setup

Processor(s): Intel Core 2 Quad Q6600 @ 3GHz (333MHz x 9)
    Cooling: Corsair Nautilus500 (Supplied by Corsair) with Arctic Cooling MX-2 Thermal Compound (Supplied by Arctic Cooling)
    Motherboard(s): ASUS Blitz Extreme (Supplied by ASUS)
    Memory: 2 X 1GB Corsair XMS3 DDR-3 1066MHz 7-7-7-21 (Supplied by Corsair)
    Hard Disk(s): Hitachi 80GB 7200RPM SATA-2
    Operating System: Windows XP Professional SP2, Windows VistaDrivers: Catalyst 8.1 and Forceware 169.06

และเมื่อ X2 ของ MSI ถูกเอามา Cross - fire จะเกิดอะไรขึ้น มาดูกัน

สวยงามอลังการมั้ยครับ อิอิ

แฮะๆ ครอสไฟร์น่ะ เอามาให้ดูกันเล่นๆ อยากชมแบบเต็มๆ รอซักนิดนะครับ -*-

ต่อมาดูผลเทสกันครับ ว่าเป็นยังไงบ้าง -*-

1. เริ่มจาก 3D Mark 06 ก่อนครับ (01-05 เค้าไม่เทสงับ อิอิ+9*+)

บอกได้คำเดียวครับ แรง....

2. Company of hero ครับ

3. Half life 2 ครับ

4. Call of juarez ครับ

5. Fear ครับ

6. ตบท้ายด้วยเกมส์ DX10 ยอดฮิตครับ

สำหรับ Option การ์ดที่ต่างจากรุ่นเก่านั้นมีดังนี้ครับ

การ์ดจอรุ่นใหม่ RX38xx รองรับ CrossFireX การทำงานโหมดใหม่แบบ multi-core รุ่นล่าสุด เมื่อ CrossFireX ที่รองรับ multi-core ปรากฏบนเมนบอร์ด ติดตั้งตัวเชื่อมที่ต่อกับการ์ดจอ RX3800 เพื่อเริ่มการทำงานอย่างง่ายดาย แต่สำหรับขั้นตอนต่อไปอาจต้องใช้ประสบการณ์การเล่นเก มของคุณกับประสิทธิภาพ ความยืดหยุ่น และการใช้เทียบเคียงที่มากขึ้น

รองรับเทคโนโลยี ATI Avivo HD คุณภาพสูง

การแสดงผล HDMI แบบ built-in คุณภาพภาพความละเอียดสูงที่ดีเยี่ยม การ์ดจอซีรีส์ MSI RX3800 มาพร้อมกับเทคโนโลยีภาพความละเอียดสูงของ ATI "Avivo HD" จากพื้นฐานสถาปัตยกรรม UVD ปฏิวัติ และชิพแบบ built-in ที่เพิ่มการอัพเกรดซอฟท์แวร์และเพิ่มประสิทธิภาพให้คอมพิวเตอร์สูงสุด เทคโนโลยี Avivo HD มอบภาพที่สวยงาม ความละเอียดสูง โดยที่ไม่บริโภคทรัพยากร GPU มากไปกว่าเดิม เมื่อ เทียบกับผลิตภัณฑ์คู่แข่งอื่น Avivo HD ไม่เพียงแต่เล่นภาพแบบ Blu-ray ได้อย่างราบรื่น แต่ยังเล่น HD-DVD และใช้งานกับ CPU ที่สูงขึ้นได้อย่างประสบผลมากขึ้น ขณะที่สามารถประหยัดพลังงานระบบปฏิบัติการที่ไม่จำเป็นได้อย่างมาก ทั้งนี้ ยังประกอบด้วยการแสดงผลภาพ HDMI แบบ built-in เสียงรอบทิศทางแบบ 5.1-channel และ Dual Link DVI ที่รองรับ HDCP (digital content protection mechanism) คุณสมบัติและคุณภาพระดับสูงทั้งหมดนี้ควรค่าแก่การได ้รับคำชมอย่างแท้จริง

เครื่อง เล่น Avivo HD ไม่เพียงแต่สามารถเล่นภาพแบบ Blu-ray และภาพ HD-DVD ความละเอียดสูง การอัพเกรดของ CPU อย่างมีประสิทธิผลสามารถประหยัดพลังงานการทำงานที่ไม่จำเป็นได้อย่างมาก

"Vivid" การเพิ่มประสิทธิภาพคุณภาพภาพฉบับเฉพาะของ MSI เพื่อที่จะให้ผู้ใช้ไม่ต้องเผชิญกับขั้นตอนการปรับแต่งที่ซับซ้อน MSI นำเสนอเทคโนโลยีการเพิ่มคุณภาพภาพแบบเฉพาะ "Vivid" สำหรับผลิตภัณฑ์การ์ดจอซีรีส์ ATI จาก MSI ผู้ใช้สามารถปรับแต่งการตั้งค่าหน้าจอได้อย่างง่ายดาย ไม่ว่าคุณจะเลือกดูรูปภาพ เข้าหน้าเว็บ หรือเล่นเกม Vivid จะช่วยคุณปรับแต่งคุณภาพภาพได้อย่างดีที่สุด

เกี่ยวกับ MSI

บริษัท ไมโครสตาร์ อินเตอร์เนชั่นแนล คอร์ปอเรชั่น (Micro-Star International Corporation) เป็นหนึ่งในผู้ผลิตอุปกรณ์และเทคโนโลยีที่เกี่ยวข้อง กับคอมพิวเตอร์ชั้นนำของอุตสาหกรรมไอที เป็นผู้ผลิตเมนบอร์ด Top 5 ของโลก และ Top 3 ของไต้หวัน และเป็นผู้ผลิตเซิร์ฟเวอร์อันดับ 1 ของไต้หวัน และยังติด Top 5 ของโลก รวมถึงเป็นผู้ผลิตการ์ดจออันดับ 1 ของโลกมาตลอด 4 ปีที่ผ่านมา วันนี้ MSI ได้เติบโตไปอีกขั้นหนึ่งด้วยผลิตภัณฑ์ใหม่ล่าสุด เช่น โน้ตบุ๊คและสินค้าอิเล็กทรอนิกส์ ผลิตภัณฑ์เครื่องเล่น MP 3 ของ MSI มีอัตราการเติบโตสูง ส่งผลให้ MSI กลายเป็นหนึ่งในผู้ผลิตเครื่องเล่น MP3 ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไต้หวันนับตั้งแต่ปี 2004 เป็นต้นมา ด้วยเทคโนโลยีวิศวกรรมการผลิตและการออกแบบระดับโลก MSI เป็นที่ยอมรับในฐานะผู้ผลิตโซลูชั่นและฮาร์ดแวร์ที่ทันสมัยที่ง่ายต่อการติดตั้งและผสานเข้ากับระบบเก่า ขณะเดียวกันก็มอบสมรรถนะ คุณค่า และประสบการณ์ดิจิตอลไลฟสไตล์ของผู้ใช้เพิ่มมากขึ้น

ใน ปี 2005 MSI ทำยอดขายทั่วโลกได้สูงถึง 2.4 พันล้านดอลลาร์สหรัฐฯ ติดอันดับที่ 26 ในชาร์ตบริษัทผู้ผลิตที่ทำรายได้สูงสุด 1000 บริษัทลำดับต้นๆของไต้หวันสำหรับปี 2005

ข้อมูลเพิ่มเติมที่ http://www.msi.com.tw/

ปล. เป็นยังไงมั่งครับ พี่น้อง ถูกใจมั้ยครับ ใครถูกใจขอเสียงหน่อย ..... ฮี้ว

แหล่มเลย

Comment

อาหะ แจ่ม แต่ไม่มีตังซื้ออยู่ดี อิอิ

Comment

Working...
      X