Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์ boot.ini หาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์ boot.ini หาย

ไฟล์ boot.ini หาย ทำไงดีครับ

เข้าวินโดว์อยู่หรืิอป่าวครับ ถ้าเข้าอยู่ก็ไปที่ start>run พิมพ์ msconfig แล้วเลือก แท็บ boot.ini คลิก check all boot parts แล้วก็ ok ครับ
    ถ้า บูตไม่ได้ ให้ใส่แผ่นวินโดว์ เลือกบูตจากแผ่น cd รอมันโหลดจนถึงหน้าจัดการ partition แล้วก็ กด f3 ออกไป น่าจะเข้าได้ตามปกติ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ขอขอบคุณอีกคนครับกับความรู้ดีๆ

Comment

Originally posted by Theno View Post
          ไฟล์ boot.ini หาย ทำไงดีครับ
          ของผมมีครับ เอาหรือปล่าว เดี๋ยวจัดให้ อิอิอิ

Comment

Working...
          X