Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม 4 กิก เห็น แค่ 3 กิก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม 4 กิก เห็น แค่ 3 กิก

แรม 4 กิก เห็น แค่ 3 กิก ทำไมเหรอ คับ ต้องปรับที่ตัวไหน ใน cpu-z เห็น 4 แถว 4กิก เต็ม

window มันมองไม่เหง งับ

Comment

เอาชัว ๆ ใช้ windows ที่เป็น 64bit ครับ ไม่ก็ windows 2003 rc2
      เคยเห็นเคยคนทำให้ 32bit ให้เห็น 4g ไม่รู้ทำไง ลืมไปแล้ว

Comment

OS64bit ครับ

Comment

ตามข้างบนคับ ต้องวินโดว์ 64 บิทขึ้นไปคับถึงมองเห็น

Comment

คำถามนี้ตอบมาไม่รู้กี่ครั้งเเล้วเหอะ ๆ 10 กว่าครั้งได้มั้งหมวดนี้

Comment

ปกติครับ

Comment

.. เหอๆ

Comment

ถ้าใช้ vista 64 bit หรือ xp 64 bit จะมีปัญหาเกี่ยวกับ software หรือ driver บ้างหรือเปล่าครับ...

Comment

ถ้าใช้ vista 64 bit หรือ xp 64 bit ก้อต้องใช้ driver 64 bit ด้วยแผ่นไดร์เวอร์บอร์ดของผมยังมีไดร์เวอร์ 64 บิตมาให้เลยคับ น่าจาใช้ได้ๆๆ แต่ก้อไม่เคยใช้เหมือนกัน

Comment

ตามด้านบนครับ

Comment

Originally posted by suriya.klinbua View Post
                        คำถามนี้ตอบมาไม่รู้กี่ครั้งเเล้วเหอะ ๆ 10 กว่าครั้งได้มั้งหมวดนี้
                        ใช่ครับ ตอนนี้แรมถูกอย่างขี้ คนเลยซื้อมายัดซะ4g.เเล้วก็เจอปัญหาเเบบนี้
                        ลองsearchดูเจอกระทู้แบบนี้เป็นล้านๆกระทู้(พูดให้เวอร์ไปงั้น)

Comment

ประเด็นกระทู้ฮิตติดอันดับหนึ่งแห่งเว็บบอร์ด OCZ (OCZ ; On Concept of Zombie) เลยนะครับ งิงิ

Comment

Originally posted by magnetic View Post
                            ถ้าใช้ vista 64 bit หรือ xp 64 bit ก้อต้องใช้ driver 64 bit ด้วยแผ่นไดร์เวอร์บอร์ดของผมยังมีไดร์เวอร์ 64 บิตมาให้เลยคับ น่าจาใช้ได้ๆๆ แต่ก้อไม่เคยใช้เหมือนกัน
                            แล้วพวก software มัน support มั้ยครับ

Comment

ถ้าไม่อยากใช้ 64 bit มันมีวิธ๊ที่ให้ ระบบปฏิบัติการ 32 bit เห็นเป็น 4 Gb นะครับ ดูได้ใน บอร์ด Tips&Technics นะครับ ลองหา ตั้งกระทู้โดย คุณอาร์ทครับ

ผมตอบมา 2 ครั้งแล้วนี้ย เป็นคําถามที่ฮิต แล้วก็น่าเบื่อเหมือนกันนะ ต้องมาตอบแล้วตอบอีก อิอิ

Comment

Working...
                              X