Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ cpu กับ mb ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ cpu กับ mb ให้ทีครับ

ลังเลระหว่าง x2 4400+ กับ PE 2180 อ่ะครับ ราคาพอๆกัน

ตอนแรกจะสอย amd แล้วแต่เพื่อนมันมาท้วงว่าถ้าเปิดคอมทั้งวันทั้งคืนแบบผม เอา intel จะเสถียรกว่าเลยชักลังเล

งานหลักๆก็เล่นเกมส์โหลดบิท ประมาณเนี่ยครับ แต่ผมไม่ค่อยได้ปิดเครื่องเปิดข้ามวันข้ามคืน

แล้วก็รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ mainboard ให้ทีนะครับ งบ 2500

ไม่เคยใช้ทั้ง AMD และ INTEL แบบ เปิด 24 ชมแล้วมีปัญหาสักยี้ห้อครับ หากท่านดูแล OS ของท่านให้ สมบูรณ์ อยู่เสมอ
    Last edited by wikorn; 26 Jan 2008, 11:50:04.

Comment

x2 4400+ กับ E 2180
      แรงพอๆ กันเลย ตัวใหนก็ได้ นะ
      เปิดทั้งวันทั้งคืนได้สบายๆ ชิวๆ ทนๆ ทั้งนั้น
      เมนบอร์ด 2500฿ นี้ รอท่านต่อไป นะ หิหิหิ

Comment

AsRock AliveNF6P-VSTA สำหรับ AMD ราคาก็แพ๊งมาก 1700บาท ถูกทน คุ้มค่าตัว

Intelรอท่านต่อไป

Comment

Working...
        X