Announcement

Collapse
No announcement yet.

case ไฟเข้า แต่ไม่มีเสียงและไม่มีภาพครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• case ไฟเข้า แต่ไม่มีเสียงและไม่มีภาพครับ

คอมไม่รุเป็นอะไรครับ เปิดติดพัดลม cpu หมุน power ติดพัดลมหมุน
    แต่ case ไม่เสียงอะไรเลยครับ ไม่ขึ้นภาพด้วย
    ลอง clear bios แล้ว ถอดถ่านเมนบอร์ดก็แล้ว อาการเหมือนเดิม
    ลองนั่งไล่ถอดอุปกรณ์ออกทีละชิ้นแล้ว จนเกลี้ยงบอร์ด
    ก็เป็นอาการเดิม
    คือไม่ขึ้นภาพใด ๆ เลย ไม่มีเสียง beep code เลย
    แต่พัดลม cup กับ พัดลม power หมุนครับ
    ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ

ข้าพระเจ้าขอทำนายว่า Mainboard หรือไม่ก็ RAM น่าจะม้วยมรณาไปแล้วล่ะครับ

Comment

หวังว่าคงลบทองแดงตรงแรมกะการ์ดจอแล้วนะครับ

Comment

มานเป็น vga ออนครับ แล้ว ram ก็ลองใช้ยางลบ ลบแล้วครับ
        แต่ที่แน่ๆ คือ ถอด ram ออกไป บอร์ดไม่ร้องซักแอะครับ
        อยากจะเปลี่ยนบอร์ดเหมือนกันครับ แต่มันเป็นรุ่นที่ cup ฝังลงบนบอร์ดเลยครับ
        มันไม่มี socket ครับ เหมือนบัดกรีมากับบอร์ดเลยครับ ไม่รู้จะมีวิธีบัดกรีออกหรือเปล่าครับ
        เจ้าของบอกว่าถ้างบซ่อมเกิน 1,500 จะซื้อใหม่ครับ

Comment

Working...
        X