Announcement

Collapse
No announcement yet.

มัน Socket เดียวกันใส่ด้วยกันได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มัน Socket เดียวกันใส่ด้วยกันได้ไหมครับ

คือว่าบ้านผม มี Mainboard ของ ECS อยู่ ซึ่งเป็น Socket A มีที่ใส่ RAM แบบ SD แล้วทีนี้ตัวเมนบอร์ดมันพัง แล้วที่บ้านผมมี เมนบร์อด asrock อยู่เป็น socket a เหมือนกัน แต่เป็รแรมแบบ ddr1 ไม่ทราบว่าจะเอา cpu duron 800mhz มาใส่ได้ไหมครับ

ถ้าเป็น socket 462 เหมือนกันก็น่าจะใส่กันได้ครับ
    แต่ต้องดูในคู่มือด้วยนะครับว่า support
    cup ความเร็วนั้นหรือเปล่าครับ

Comment

ไม่มีคุ่มือทำไงดีล่ะเนี่ย mb KT7-4VT นี่แหละมั้ง

Comment

ใส่ได้ครับ เมนบอร์ด DDR ซึ่งเป็นรุ่นใหม่และเป็น Chipset ที่ใหม่กว่า รองรับการทำงานของ Duron แน่นอนครับ

Comment

Working...
        X