Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามครับ กะลาสี 8800GT ชามข้าวหมา EDITION ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามครับ กะลาสี 8800GT ชามข้าวหมา EDITION ครับ

คืออยากทราบว่าไอ้ตัวนี้เมืองไทยมีขายแล้วใช่มั้ยครับ หาได้ที่ไหนอ่ะครับ แล้วเป็นตัวเดียวกับที่ท่าน ผ่านมา(อีกแระ) เอามาลงให้ดูในNEWS ZONE รึเปล่าครับ
    -แล้วมันสามารถเซ็ตจัมเปอร์เพิ่มไฟได้จริงมั้ยครับ
    -มีใครเคยลากบ้างครับ ไปกันได้ถึงเท่าไหร่ครับ
    -อุณหภูมิขณะใช้งานล่ะครับ ร้อนมั้ยนี่
    -สุดท้ายครับ ราคา น่าเล่นกว่าตัวธรรมดามั้ยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ตอบโดยรวมๆจากที่เคยใช้มานะครับ รุ่นนี้ออกมาแล้ว แต่เป็นแบบ Dual DVI นะครับ ไม่ใช่แบบ HDMI เซ๊ตจัมเปอร์เพิ่มไฟได้ครับ แต่ละ lots ไม่เหมือนกัน ผมเคยได้ตัวที่มีซิ้งแรมนะ lots ใหม่ไปดูไม่มีแล้ว เคยลากครับแต่ผมลากไม่เยอะ Core 700 เกินครับถ้าระบายอากาศดีๆ Idle ก็ 48 Full ไม่เกิน 70 ครับ ราคาอยู่ที่ 9000+-100 ครับ น่าเล่นมากๆ

Comment

ซื้อมาวันนี้เองครับยังไม่ได้ลอง(แต่ไม่มีซิ้งค์แรมอ่ะ)
      ร้าน Goalcomp ต่อได้ราคา 8800 บาท

Comment

Originally posted by nirut3900 View Post
        ซื้อมาวันนี้เองครับยังไม่ได้ลอง(แต่ไม่มีซิ้งค์แรมอ่ะ)
        ร้าน Goalcomp ต่อได้ราคา 8800 บาท
        ผมก็เพิ่งไปถอย XFX 8800GT รุ่น Extreme ตัวล่าสุดมา ตัวที่ Core 670 ลดให้ผม 100 ก็ยังดีครับ
        อุณหภูมืเป็นไงครับ Idle กับ Full ลากโชว์เลยท่าน!! รอชม...

Comment

Originally posted by meen182 View Post
          ผมก็เพิ่งไปถอย XFX 8800GT รุ่น Extreme ตัวล่าสุดมา ตัวที่ Core 670 ลดให้ผม 100 ก็ยังดีครับ
          อุณหภูมืเป็นไงครับ Idle กับ Full ลากโชว์เลยท่าน!! รอชม...
          ท่านว่าราคาที่ผมซื้อมาถูกไหม

Comment

Originally posted by nirut3900 View Post
            ท่านว่าราคาที่ผมซื้อมาถูกไหม
            ราคานี้ถูกแล้วครับท่าน ตอนผมซื้อ lots แรก 9100 นะตัวที่มีซิ้งแรม

Comment

Originally posted by meen182 View Post

ตอบโดยรวมๆจากที่เคยใช้มานะครับ รุ่นนี้ออกมาแล้ว แต่เป็นแบบ Dual DVI นะครับ ไม่ใช่แบบ HDMI เซ๊ตจัมเปอร์เพิ่มไฟได้ครับ แต่ละ lots ไม่เหมือนกัน ผมเคยได้ตัวที่มีซิ้งแรมนะ lots ใหม่ไปดูไม่มีแล้ว เคยลากครับแต่ผมลากไม่เยอะ Core 700 เกินครับถ้าระบายอากาศดีๆ Idle ก็ 48 Full ไม่เกิน 70 ครับ ราคาอยู่ที่ 9000+-100 ครับ น่าเล่นมากๆ
              ที่ท่านลากไปนี่ เซ็ตจัมเปอร์ให้เพิ่มไฟรึยังครับท่าน

Comment

ตัวนี้ครับ OC มาด้วย ราคาที่ผมเจอ 8,6XX Bath

กดดูรูป

Comment

Galaxy 8800GT ชามข้าวหมาผมเพิ่งสอยมาก่อนปีใหม่อะ เย็นใช้ได้เลยนะ ปรับรอบพัดลมที่ 85% ร้อนแค่ 52-57องศา ตอนเล่นเกมส์
                  Attached Files

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ ไม่ร้อน

Comment

เย็นๆแบบนี้ คงน่าใช้กว่า 8800GTS G92 512M ใช่ป่ะ

Comment

สวยดีอ่ะ

Comment

ชามข้าวหมาedition 55

Comment

Working...
                          X