Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องมาตรฐานการด์จอที่เราใช้วัดกันครับ ว่าลื่นหัวแตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องมาตรฐานการด์จอที่เราใช้วัดกันครับ ว่าลื่นหัวแตก

คืออาจจะมีหลายๆ คนที่ตอบคำถาม คนที่ตั้งไว้ว่าซื้อ การดตัวนี้มาเล่นเกมนี้
    หรือว่าซื้อการดบางตัวมาเล่นบางเกมส์แล้วบอกลื่นสุด หรือลื่นหัวแตก
    ท่านเล่นด้วยความละเอียดเท่าไหร่ครับ สุดๆ ที่ว่าเนี่ยครับ
    ที่ 1024x768 หรือ 1280x1024 ครับ
    ยกตัวอย่างนะครับ อย่างผมลอง เกมพวก ไครซิสหรือไบโอช็อคเนี่ย
    ผมใช้ทั้ง 7900gs แล้วก็ 8600gt
    ผมลองยังไงมันก็ไม่ใช่ลื่นปรี๊ดๆหัวแตกอ่ะครับ

เลยอยากมาชักชวนเพื่อนๆที่ชอบลื่นหัวแตก
    บอกรายละเอียดด้วยว่าหัวแตกที่ 800*600 หรือเปล่าครับ
    ที่ตั้งนี่ไม่กวน...ใครนะครับ อยากให้ตังไว้เป็นมาตรฐานกันเลย
    เพราะบางทีอ่านแล้ว ก็หมั่นใส้นิดๆหน่ะครับ 555
    รักกันเข้าไว้ครับ
    บายๆ

อ้อ ถ้าอย่างพวก Crysis กับ Bioshock ผมว่าใช้ 8800GT จะลื่นกว่าเยอะครับ

Comment

มันขึ้นกับการปรับของตัวเกมส์ด้วย นะ
      ชอบสวยแค่ใหน หรือ ลื่น แค่ใหน นะ
      GF7300GT DDR3 256M มันยังเล่นจบแบบ ลื่นๆ เลย all LOW oc ทั้ง CPU + VGA 555+ ใจมันรักจริงๆ

Comment

Originally posted by bankxmen View Post
        คืออาจจะมีหลายๆ คนที่ตอบคำถาม คนที่ตั้งไว้ว่าซื้อ การดตัวนี้มาเล่นเกมนี้
        หรือว่าซื้อการดบางตัวมาเล่นบางเกมส์แล้วบอกลื่นสุด หรือลื่นหัวแตก
        ท่านเล่นด้วยความละเอียดเท่าไหร่ครับ สุดๆ ที่ว่าเนี่ยครับ
        ที่ 1024x768 หรือ 1280x1024 ครับ
        ยกตัวอย่างนะครับ อย่างผมลอง เกมพวก ไครซิสหรือไบโอช็อคเนี่ย
        ผมใช้ทั้ง 7900gs แล้วก็ 8600gt
        ผมลองยังไงมันก็ไม่ใช่ลื่นปรี๊ดๆหัวแตกอ่ะครับ

เลยอยากมาชักชวนเพื่อนๆที่ชอบลื่นหัวแตก
        บอกรายละเอียดด้วยว่าหัวแตกที่ 800*600 หรือเปล่าครับ
        ที่ตั้งนี่ไม่กวน...ใครนะครับ อยากให้ตังไว้เป็นมาตรฐานกันเลย
        เพราะบางทีอ่านแล้ว ก็หมั่นใส้นิดๆหน่ะครับ 555
        บายๆ
        555 หมกเม็ดไงท่าน แต่เค้าก็ไม่ได้โกหกนะ เพราะลื่นจริงๆ(ที่ความละเอียดเท่าไรไม่รู้) แต่เราๆท่านๆถามไม่หมดเอง เพราะส่วนใหญ่เห็นถามกันแต่ว่า ลื่นไหมๆ? กับการ์ดตัวนี้เอาเกมส์นี้อยู่ไหม?

Comment

สายตาใครสายตามันครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            สายตาใครสายตามันครับ
            ช่ายคับ ขนาดใช้ hd3870 เล่นพวกCrysis ยังไม่ลื่นเลยเพราะว่าใช้ ภาพ1440*900 อิอิ

Comment

Originally posted by Naluk View Post
              ช่ายคับ ขนาดใช้ hd3870 เล่นพวกCrysis ยังไม่ลื่นเลยเพราะว่าใช้ ภาพ1440*900 อิอิ

คล้ายกันเลย แต่ที่ 1280*124 ก็โอเคนะ มีกระตุกบ้างบางอารมแต่ก็นิดหน่อยที่8800gt นะครับงิงิ
              เลยสงสัยว่า 8600oc นี่มันแรงนรกเลยหรือเปล่า ขนาดผม sli แล้ว 8800 ยังลื่นกว่าเลย ง่ะ

Comment

Cel420,ASUS 8600GT Silent 500/1300(Lowest Adjust), 1024x768 All Medium , Fraps FPS ~30 ก็ลื่นนะ แต่ปกติเวลาเล่นปรับ High Postpro ถ้าเป็นฉากตอนกลางวันก็จะปรับ High Shader ด้วย FPS ก็จะเหลือ ~20 มีจึ๊กบ้างบางช็อท

เคยลองปรับ 800 ดู ก็ไม่ค่อยต่างอะไรกับ 1024 แต่ FPS ดีขึ้น แล้วก็มีลอง 16xQ ดู เกือบค้าง FPS 1 - -"

Comment

สำหรับผมคือ 1280*800 fps ไม่ต่ำกว่า 25 เกิน 35 ได้ยิ่งดี

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                    สำหรับผมคือ 1280*800 fps ไม่ต่ำกว่า 25 เกิน 35 ได้ยิ่งดี
                    แหม..ก็ได้ 3850 มาใหม่นี่ อิอิ

Comment

อยากเล่นซิมซิตี้ ที่ 30fps จังเลย
                      เปลี่ยนการดมาเล่นเลยนะเนี่ย

Comment

ตอน Fram rate ร่วงยังๆไงๆก็ไม่หัวแตก กระตุกต่อหน้าต่อตา

Comment

Originally posted by bankxmen View Post
                          00000
                          บายๆ
                          มาตรฐาน 30+ พอเล่นได้, 45+ ลื่น , 60+ ลื่นหัวแตก

สำหรับผม 7900GS 8600GT Crysis ต้องเล่นที่ 1024x768 All Medium No.AA FSB เฉลี่ย~ 40

ปล.แต่ถ้าเฟรมร่วงไงก็กระตุก เอิกกกกกกกกก
                          Last edited by nawachookit; 28 Jan 2008, 00:05:25.

Comment

Originally posted by Khow View Post
                            ตอน Fram rate ร่วงยังๆไงๆก็ไม่หัวแตก กระตุกต่อหน้าต่อตา
                            ใช่ครับ T_T

Comment

Working...
                            X