overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 63

Thread: Power supply ระเบิดครับ

OverclockZone Member bassthank's Avatar

Default Power supply ระเบิดครับ

นั่งๆเล่นอยู่ดีๆมันก็ดังตูม และก็มีประกายไฟออกมาอ่ะครับ

450 watt ของ delux นะครับ รุ่น DLC-MF483 ซื้อมา1450

อยากถามว่า

1.มันเกิดจากอะไรเหรอครับ ถึงได้ระเบิดซะตกใจเลย

2.แล้วอุปกรณ์ตัวอื่นๆมันจะพังไปด้วยรึปล่าวครับ อันนี้กลัวมากๆๆเลย

3.แล้วตอนไปเคลมนี่ยุ่งยากมากมั๊ยครับ รอวันนั้นได้ของเลยรึปล่าว

เซ็งจริงๆเลย เพิ่งซื้อมาได้ 20 วันเอง

แล้วมันมีโอกาสจะเกิดขึ้นจากความโง่ของผมเองด้วยรึปล่าวครับ แห่ะๆ
    Last edited by bassthank; 26 Jan 2008 at 23:10:24.

OverclockZone Member pleum88's Avatar
    เชียงใหม่ ประเทศไทย

เหอๆ ใช้ไฟเกินขนาดหรือป่าว สเปคไรอะครับ

OverclockZone Member bassthank's Avatar

cpu E2140

mainboard Asrock wolfdare 1333/d667

ram cosair 1 G*2

HD 250 Seagate

monitor crt ของ LG

case delux DLC-MF483 450 watt ซื้อมา​1450

แล้วครื่องก็เปิดข้ามคืนบ้าง แต่ก็ไม่บ่อยนะครับ แล้วก็ข้ามก็ข้ามแค่คืนเดียว

แล้วก็ตอนที่มันระเบิดเนี่ยเพิ่งเปิดเล่นได้ไม่ถึงชั่วโมงเลยครับ
    Last edited by bassthank; 26 Jan 2008 at 23:08:32.

OverclockZone Member meen182's Avatar

นั่งๆเล่นอยู่ดีๆมันก็ดังตูม และก็มีประกายไฟออกมาอ่ะครับ

แบบนี้!! เสียวเลย

เอ่อ ถามอีกนิดนะครับ ถ้าอุปกรณ์อันอื่นมันพังไปด้วยนี่ จะสามารถเคลมได้รึปล่าวอ่ะครับ

อย่างเช่นถ้าบอร์ดพังไปด้วย ผมจะเอาบอร์ดไปเคลมได้รึปล่าวครับ

ช่วยตอบกันเยอะๆทีนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาไปเคลมแล้ว กลัวเจอลูกเล่นทางร้าน

ขอบคุณทุกคนนะครับ

หรือใครออน msn อยู่ อยากให้คำปรึกษาผมก็ ให้ผมแอดไปได้นะ หรือว่าจะแอดผมไปก็ได้ครับ

bassthank@hotmail.com

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ความร้อน หรือไม่ก็ช็อต

OverclockZone Member chatanan's Avatar

มีตัวอะไรเข้าไปมั๊งครับ จึงทำให้ระเบิด

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เอาไปโลดเคลมครับ
    บอกใช้ๆ เล่นเน๊ตอยู่ดีๆ ก็ ตูม เลย
    ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จไป (ทำหน้าบ๋องแบ๋ว เข้าใว้ )

มันไม่เท็จนะพี่ นั่งเล่นเน็ตอยู่เฉยๆจริงๆ T-T

ยังอยากรู้ที่ถามไปอยู่นะครับ ใครรู้โปรดสงเคราะห์ที

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

Quote Originally Posted by bassthank View Post

450 watt ของ delux นะครับ รุ่น DLC-MF483 ซื้อมา1450

อยากถามว่า

1.มันเกิดจากอะไรเหรอครับ ถึงได้ระเบิดซะตกใจเลย

2.แล้วอุปกรณ์ตัวอื่นๆมันจะพังไปด้วยรึปล่าวครับ อันนี้กลัวมากๆๆเลย

3.แล้วตอนไปเคลมนี่ยุ่งยากมากมั๊ยครับ รอวันนั้นได้ของเลยรึปล่าว

เซ็งจริงๆเลย เพิ่งซื้อมาได้ 20 วันเอง

แล้วมันมีโอกาสจะเกิดขึ้นจากความโง่ของผมเองด้วยรึปล่าวครับ แห่ะๆ

1.น่าจะเกิดจากความร้อน
    2.ต้องลองเทสดูครับ แต่ไม่น่าจะเสีย
    3.ต้องคุยกับทางร้านเองครับ

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ถ้ามันไม่มีรอยไหม้ด้วย ก็บอกเขาไปครับ ว่าอยู่ดีๆ เล่นแล้วไฟไม่เข้าครับ
    ถ้าบอกเขาตูม แล้วมีรอยไหม้ นี่คือน่าจะเคลมไม่ได้นะครับ ไม่แน่ใจ
    แต่อย่างอื่นถ้าไหม้ไปด้วยก็เคลมไม่ได้ครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

1.​น่า​จะ​เกิด​จาก​ความ​ร้อน
    2.​ต้อง​ลองเทสดูครับ​ ​แต่​ไม่​น่า​จะ​เสีย
    3.​ต้อง​คุย​กับ​ทางร้านเองครับ
    แต่ตอนผมเล่น มันเพิ่งเปิดเครื่องได้ไม่ถึงชั่วโมงเองนะครับ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

1.ระเบิด อาจเกิดจากมี ตัวรัยเข้าไปทำให้เกิดการลัดวงจรนะ แต่โดยปกติ ในPSU จะมี fuse อยู่แล้วหนิ

แล้วตอนเปิดเครื่องมา พัดลม PSU มันหมุนไม๊ล่ะครับ

2.อาจพังและก็อาจไม่พังครับ เป็นไปได้ทั้งนั้น ถ้ามันระเบิดพร้อมจ่ายกระแสแรงๆ ออกมาก็จบ โดนหมด บอร์ดไปก่อนเลย

3.ส่วนใหญ่รอ 7 วันครับ ถ้าเปลี่ยนเลยคือ ภายใน 7วัน ร้านจะหยิบของใหม่มาให้เลย แต่นี่ 20 วันแล้ว
    อาจรอนิดหน่อย

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ผมว่าเครมไม่ได้อะ ถ้าเครมเค้าก็รู้ว่ามันไหม้แล้วระเบิด
    แนะนำให้ซื้อใหม่ครับ เอายี่ห้อื่นก็ได้แนะนำDeltaจ่ายเต็มครับถูกมาก

OverclockZone Member Mr.T's Avatar

ส่วนมาก พวกไหม้ๆ จะเครมไม่ได้ครับ
    (แรมบางยี่ห้อไหม้เครมได้)

OverclockZone Member Fon589's Avatar

คนไม่เป็นไรก็บุญแล้วคับ เหอะๆ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

น่ากัว - -"

OverclockZone Member mu.fc.champ's Avatar

ถ้าเป็นยี่ห้อ G-wiew เคลมได้ครับ รับประกันยาว 1 ปีเต็ม แว่วๆมาว่าเค้ากะลังจะนำเข้า Power Supply ด้วย แล้วตอนนี้เค้ากะลังจะเปิดตัว CASE ใหม่แบบพัดลม PSU 12 CM. รอชมแล้วกัน

OverclockZone Member one's Avatar

Delux ทำเสียวซะแระ ผมก็ใช้อยู่ 450W จะระเบิดใหมเนี่ย หุหุ...เสียว

ตอนนี้ทำใจได้แล้วครับ เคลมได้ก็ดี ไม่ได้ก็ซื้อใหม่ แล้วถ้าซื้อใหม่เอาของอะไรดีอ่ะครับ

ตอนนี้กลัวอย่างเดียวว่ามันจะพา HDD พังไปด้วย

ปล.มันระเบิดได้คาตาสะใจดีมากๆ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks