Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power supply ระเบิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power supply ระเบิดครับ

นั่งๆเล่นอยู่ดีๆมันก็ดังตูม และก็มีประกายไฟออกมาอ่ะครับ

450 watt ของ delux นะครับ รุ่น DLC-MF483 ซื้อมา1450

อยากถามว่า

1.มันเกิดจากอะไรเหรอครับ ถึงได้ระเบิดซะตกใจเลย

2.แล้วอุปกรณ์ตัวอื่นๆมันจะพังไปด้วยรึปล่าวครับ อันนี้กลัวมากๆๆเลย

3.แล้วตอนไปเคลมนี่ยุ่งยากมากมั๊ยครับ รอวันนั้นได้ของเลยรึปล่าว

เซ็งจริงๆเลย เพิ่งซื้อมาได้ 20 วันเอง

แล้วมันมีโอกาสจะเกิดขึ้นจากความโง่ของผมเองด้วยรึปล่าวครับ แห่ะๆ
    Last edited by bassthank; 26 Jan 2008, 23:10:24.

เหอๆ ใช้ไฟเกินขนาดหรือป่าว สเปคไรอะครับ

Comment

cpu E2140

mainboard Asrock wolfdare 1333/d667

ram cosair 1 G*2

HD 250 Seagate

monitor crt ของ LG

case delux DLC-MF483 450 watt ซื้อมา​1450

แล้วครื่องก็เปิดข้ามคืนบ้าง แต่ก็ไม่บ่อยนะครับ แล้วก็ข้ามก็ข้ามแค่คืนเดียว

แล้วก็ตอนที่มันระเบิดเนี่ยเพิ่งเปิดเล่นได้ไม่ถึงชั่วโมงเลยครับ
      Last edited by bassthank; 26 Jan 2008, 23:08:32.

Comment

นั่งๆเล่นอยู่ดีๆมันก็ดังตูม และก็มีประกายไฟออกมาอ่ะครับ

แบบนี้!! เสียวเลย

Comment

เอ่อ ถามอีกนิดนะครับ ถ้าอุปกรณ์อันอื่นมันพังไปด้วยนี่ จะสามารถเคลมได้รึปล่าวอ่ะครับ

อย่างเช่นถ้าบอร์ดพังไปด้วย ผมจะเอาบอร์ดไปเคลมได้รึปล่าวครับ

ช่วยตอบกันเยอะๆทีนะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาไปเคลมแล้ว กลัวเจอลูกเล่นทางร้าน

ขอบคุณทุกคนนะครับ

หรือใครออน msn อยู่ อยากให้คำปรึกษาผมก็ ให้ผมแอดไปได้นะ หรือว่าจะแอดผมไปก็ได้ครับ

bassthank@hotmail.com

Comment

ความร้อน หรือไม่ก็ช็อต

Comment

มีตัวอะไรเข้าไปมั๊งครับ จึงทำให้ระเบิด

Comment

เอาไปโลดเคลมครับ
                บอกใช้ๆ เล่นเน๊ตอยู่ดีๆ ก็ ตูม เลย
                ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จไป (ทำหน้าบ๋องแบ๋ว เข้าใว้ )

Comment

มันไม่เท็จนะพี่ นั่งเล่นเน็ตอยู่เฉยๆจริงๆ T-T

ยังอยากรู้ที่ถามไปอยู่นะครับ ใครรู้โปรดสงเคราะห์ที

Comment

Originally posted by bassthank View Post

450 watt ของ delux นะครับ รุ่น DLC-MF483 ซื้อมา1450

อยากถามว่า

1.มันเกิดจากอะไรเหรอครับ ถึงได้ระเบิดซะตกใจเลย

2.แล้วอุปกรณ์ตัวอื่นๆมันจะพังไปด้วยรึปล่าวครับ อันนี้กลัวมากๆๆเลย

3.แล้วตอนไปเคลมนี่ยุ่งยากมากมั๊ยครับ รอวันนั้นได้ของเลยรึปล่าว

เซ็งจริงๆเลย เพิ่งซื้อมาได้ 20 วันเอง

แล้วมันมีโอกาสจะเกิดขึ้นจากความโง่ของผมเองด้วยรึปล่าวครับ แห่ะๆ

1.น่าจะเกิดจากความร้อน
                    2.ต้องลองเทสดูครับ แต่ไม่น่าจะเสีย
                    3.ต้องคุยกับทางร้านเองครับ

Comment

ถ้ามันไม่มีรอยไหม้ด้วย ก็บอกเขาไปครับ ว่าอยู่ดีๆ เล่นแล้วไฟไม่เข้าครับ
                      ถ้าบอกเขาตูม แล้วมีรอยไหม้ นี่คือน่าจะเคลมไม่ได้นะครับ ไม่แน่ใจ
                      แต่อย่างอื่นถ้าไหม้ไปด้วยก็เคลมไม่ได้ครับ
                      GLORIOUS PC MASTER RACE
                      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

1.​น่า​จะ​เกิด​จาก​ความ​ร้อน
                        2.​ต้อง​ลองเทสดูครับ​ ​แต่​ไม่​น่า​จะ​เสีย
                        3.​ต้อง​คุย​กับ​ทางร้านเองครับ
                        แต่ตอนผมเล่น มันเพิ่งเปิดเครื่องได้ไม่ถึงชั่วโมงเองนะครับ

Comment

1.ระเบิด อาจเกิดจากมี ตัวรัยเข้าไปทำให้เกิดการลัดวงจรนะ แต่โดยปกติ ในPSU จะมี fuse อยู่แล้วหนิ

แล้วตอนเปิดเครื่องมา พัดลม PSU มันหมุนไม๊ล่ะครับ

2.อาจพังและก็อาจไม่พังครับ เป็นไปได้ทั้งนั้น ถ้ามันระเบิดพร้อมจ่ายกระแสแรงๆ ออกมาก็จบ โดนหมด บอร์ดไปก่อนเลย

3.ส่วนใหญ่รอ 7 วันครับ ถ้าเปลี่ยนเลยคือ ภายใน 7วัน ร้านจะหยิบของใหม่มาให้เลย แต่นี่ 20 วันแล้ว
                          อาจรอนิดหน่อย

Comment

ผมว่าเครมไม่ได้อะ ถ้าเครมเค้าก็รู้ว่ามันไหม้แล้วระเบิด
                            แนะนำให้ซื้อใหม่ครับ เอายี่ห้อื่นก็ได้แนะนำDeltaจ่ายเต็มครับถูกมาก

Comment

ส่วนมาก พวกไหม้ๆ จะเครมไม่ได้ครับ
                              (แรมบางยี่ห้อไหม้เครมได้)

Comment

Working...
                              X