Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องจอฟ้าครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องจอฟ้าครับ ช่วยที

มันจะเป็นตอน FullLoad หรือเล่นๆไปซักพัก

ไฟล์หรือโค๊ดที่เกี่ยวข้องนะครับ

ahcix86.sys 0x000000D1

Spec Com

MainBoard 790FX - DQ6
    Ram XMS 2 4GB*2
    MSI 8800GT OC
    CPU AMD BlackEdition 5000+ OverClock 15.5x
    HardDisk WD 160*2 Raid 0 ตรง นี้มีปัญหาคือ

ทำยังไงก็ไม่หาย

เปลี่ยนวินโดวส์ XP เวอร์ชั่นใหม่
    หรือไม่แรมมีปัญหา

Comment

OS XP ผมเนี่ย JEDI ลงมาให้ครับ V.5 ความรู้สึกของผมนะ ไม่ชอบเลย มันไม่ค่อยจะเสถรียร (ถูกปะครับ)

แล้วลงใหม่เนี่ยหายแน่ใช่ไหมครับ
      Last edited by noom4477; 27 Jan 2008, 00:25:50.

Comment

ถ้าแรมไม่มีปัญหา ก็ลงใหม่ได้เลยใช่ไหมครับ

Comment

ใช้เยอะขนาดนั่นPOWERไรอะ ท่าจ่ายไฟไม่พอจอฟ้าได้นะ

Comment

เท่าที่ดูโค๊ดหมายถึงว่า ไดร์ฟเวอร์บางตัวอาจมีปัญหาหรือเสียครับ ลองลบแล้วลงใหม่ดู แต่ก็อาจเป็นได้ว่าวินโดวไม่เสถียร ลองหาตัว ori มาดูครับ

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
              ใช้เยอะขนาดนั่นPOWERไรอะ ท่าจ่ายไฟไม่พอจอฟ้าได้นะ

TT 550W ครับ แล้วอาการก็หายแล้วละครับ ลองเอายางลบ ลบRam ดูหายครับ เดียวจะคอยสังเกตุอาการครับ แล้วมันก็กลับมาเป็นอีกแล้วละครับ
              Last edited by noom4477; 27 Jan 2008, 14:31:00.

Comment

Working...
              X