Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามครับ 8800GT OC จะเอา crysis อยู่ที่ระดับไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามครับ 8800GT OC จะเอา crysis อยู่ที่ระดับไหนครับ

คือว่าตอนนี้ จะซื้อจอกับการ์ดจอใหม่ครับ แต่อยากจะได้ข้อมูลว่า ถ้าผมจะซื้อ8800gt จะเล่นcrysisได้ที่ความละเอียดไหนครับ 1440/900 ของจอ 19" หรือว่า 1680/1050 ของจอ 22" จะได้คุณภาพของภาพที่ระดับไหนบ้างครับ แล้วความรู้สึกระหว่างการเล่นจอ 19" กับ 22" มันต่างกันเยอะมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ขึ้นอยู่กับ cpu ด้วยครับ

Comment

ครับ อยู่ที่ CPU ด้วยครับสำคัญเลยละ ถ้า การ์ดจอเทพ แต่ CPU ไม่แรงก็เข็นไม่ขึ้นครับ!!

Comment

cpu 6750 ครับ กำลังมีโครงการจะเปลี่ยนเป็น Q6600 ครับ

Comment

เปิืดสุดหมดยกเว้น AA ครับ แค่นี้ก็ภาพก็แจ่ม ผมก็ใช้อยู่ OC ไป 3.6 ส่วนการ์ดจอ 8800GT รุ่น Extreme Core 670 นะครับ สบายครับ!!

Comment

Originally posted by meen182 View Post
            เปิืดสุดหมดยกเว้น AA ครับ แค่นี้ก็ภาพก็แจ่ม ผมก็ใช้อยู่ OC ไป 3.6 ส่วนการ์ดจอ 8800GT รุ่น Extreme Core 670 นะครับ สบายครับ!!
            ท่านใช้จอตัวไหนหรอครับ

Comment

ผมใช้ 4000+ กับ 8800GT ปรับแค่กลาง ยังกระตุกนิด ๆ เลยเซ็งเป็ดครับ

Comment

ตามนั้น สุ้ๆ

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
                  ผมใช้ 4000+ กับ 8800GT ปรับแค่กลาง ยังกระตุกนิด ๆ เลยเซ็งเป็ดครับ
                  ลองดูใน Process ว่า System มันนิ่งป่าวครับ

ของผม Celeron420 8600GT ปรับกลางนี่เล่นมันส์เลยครับ เพิ่งน็อคไปเมื่อตอนเย็นนี่เอง อิอิ

Comment

ผมใช้ HD3870 เปิดสุดปิด AA ลื่นพอควรครับ 1440*900 19"w แต่ด่าน core กับตอนเจอบอสใหญ่กระตุก

8800GT ก็เปิดสุดได้แต่ปิด AA นะครับ ส่วนจอ 22"w กว้างไปสำหรับผมครับแค่ 19w ก็หันไม่ทันแ้ล้ว

Comment

Working...
                    X