Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบ ข้อแตกต่างระหว่าง Mac กะ โน๊ตบุครุ่นอื่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบ ข้อแตกต่างระหว่าง Mac กะ โน๊ตบุครุ่นอื่น

ถามผู้รู้หน่อยงับ กำลังศึกษาอยู่

Mac ใช้ oc เป็น mac ครับ
    รุ่นอื่น ๆ อาจจะใช้ windows หรือไม่ก็ linux (แต่น้อย)
    ต้องไปลองด้วยตัวเองครับ ถึงจะรู้ว่าตัวเองชอบแบบไหน

Comment

ไม่ได้กวนนะครับ
      1.แรกสุดแมคแพงกว่า
      2.ยังไม่เคยเจอไวรัสบนแมค
      3.บางโปรแกรมใช้บนแมคแล้วฉ้วน(รวน) เช่น ตระกูล ไมโครซอพ
      4.เหมาะมากที่จะทำงานกราฟิค
      5.เครื่องรุ่นที่ไม่ใช่แมคโปรก็ไม่เลวนะครับ

Comment

อยากทราบ รายละเอียดมากกว่านี้

Comment

Originally posted by kuck View Post
          อยากทราบ รายละเอียดมากกว่านี้

อยากรู้ละเอียดๆก็หาอ่านเอาบ้างครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=33619

Comment

เอาง่ายๆเลนละกัน เล่น MAC ไม่มีจอฟ้าครับ แต่จะเจอหลับไม่ตื่นแทน(ฮา)

Comment

Originally posted by Scubawin View Post
              เอาง่ายๆเลนละกัน เล่น MAC ไม่มีจอฟ้าครับ แต่จะเจอหลับไม่ตื่นแทน(ฮา)

ใครบอกไม่มี เดี๋ยวนี้มันมีแล้วครับ อิอิ ฟ้าทั้งจอไม่มีอะไรขึ้นมาให้รู้สาเหตุเลยด้วย

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                ใครบอกไม่มี เดี๋ยวนี้มันมีแล้วครับ อิอิ ฟ้าทั้งจอไม่มีอะไรขึ้นมาให้รู้สาเหตุเลยด้วย
                ผมยังไม่เคยเจอเลยอะ

Comment

Originally posted by Scubawin View Post
                  ผมยังไม่เคยเจอเลยอะ

มักจะเจอใน leopard ที่ลงแบบ upgrade (ไม่ได้ลงแบบ clean)

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                    มักจะเจอใน leopard ที่ลงแบบ upgrade (ไม่ได้ลงแบบ clean)
                    ผมลงแบบupgradeก็ยังไม่เคยเจอนะ

Comment

Originally posted by jojoer View Post
                      ผมลงแบบupgradeก็ยังไม่เคยเจอนะ
                      ลงของแท้กันเลยรึเปล่าครับ

Comment

Originally posted by jaejukjk View Post
                        ลงของแท้กันเลยรึเปล่าครับ
                        leopard โหลดมาครับ ใช้dvd9ซะด้วย

Comment

Working...
                        X