overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ลากซีพียูไม่ไปเลยเอาแรมมาเผาเล่น Apacer DDR2/667

OverclockZone Member one's Avatar

Default ลากซีพียูไม่ไปเลยเอาแรมมาเผาเล่น Apacer DDR2/667

เหอๆ...นังลากซีพียูจนเจ็บเอว ดันยังไงก็ดันไม่เข้า เอ้ย...ไม่ไป ได้แค่ 380*9 ไม่รู้ว่าตันที่ซีพียูหรือว่าตันที่บอร์ด P5K SE ช่วยชี้แนะด้วย ข้าน้อยยังอ่อนหัด

มาแว้วๆ..เมื่อคืนเน็ตไม่วิ่งอัพรูปไม่ได้

ลากไปหยุดที่ 3.4 เซ็งเป็ดเลยครับ 385*9 ไฟ 1.6 เปิดไม่ติดซะงั้น ไปดูแรมกันดีกว่า

ลองลากเล่นๆ แรมถูกๆ Apacer DDR2 512*2/667 อันนี้ไฟ 2.1 CL กดไม่ลงปล่อยหลวมๆจริงๆแล้วยังไม่ได้ลองกด เวลาน้อย รีบๆ อิอิ..

ไฟ 2.15 ตามสเต็ปนะครับ ไฟ 2.1 ก็บูสได้นะวิ่ง 920 ซิวๆ

วิ่งที่ 1000 อัดไฟที่ 2.2 แต่ก็ผ่านไปด้วยดีนะครับ

ไปต่อที่ไฟ 2.25 นะครับ ขยับขึ้นมาอีกหน่อย กะว่าจะเอาไห้แต๊ป

สุดท้าย แล้วก็ท้ายสุดแล้วครับกับไฟ 2.3 วิ่งกันสุดๆที่ 1040 ไม่มีผลเทสไห้ดูนะครับ นั่งเทส PI 32M
    ยังไม่ทันเสร็จมีเสียงสวรรค์สั่งไห้ปิดคอมนอน เลยไม่มีรูปมาไห้ดู อิอิ...

เป็นยังไงกันบ้างครับกับ DDR2/667 Apacer ถูกๆที่บัส 1040 ถือว่าทำได้ไม่เลวเลยนะครับ ผมลากไม่ค่อย

เป็นเลยได้แค่นี้ ถ้าได้ท่านเซียนชี้แนะคงจะได้ไกลกว่านี้ ยังไงก็ช่วยรับไว้พิจราณาด้วยนะครับ
    Last edited by one; 29 Jan 2008 at 15:17:59.

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

สุ้ๆ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

สู้ๆ

OverclockZone Member one's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    สุ้ๆ
    Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    สู้ๆ
    แหมท่าน วิกร กับท่าน อิมพีเรียล เข้ามาไห้กำลังใจ ขอบคุณมากครับ

ผู้มาเยือน1
    Guest

Default แรง

ลากได้ไกลดีจัง กด CL ต่ำกว่านี้ได้ใหมท่าน Apaer ราคาเท่าไหร่ครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

อู้ฮู้ แบบนี้ แรงกว่าเครื่องผม เป็น 10 เท่าเลยครับ อิอิ INTEL นี้ มันยอดจริงๆ ครับ

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน1 View Post
    ลากได้ไกลดีจัง กด CL ต่ำกว่านี้ได้ใหมท่าน Apaer ราคาเท่าไหร่ครับ
    ยังไม่ได้ลองครับเดี๋ยวไว้ต้องลองไม่รู้ว่าจะวิ่งที่ CL ต่ำได้หรือป่าว ส่วนราคาก็ไม่แพงครับ 512/667
    อยู่ที่ 540 บาท ก็ถือว่าคุ้มครับ

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    อู้ฮู้ แบบนี้ แรงกว่าเครื่องผม เป็น 10 เท่าเลยครับ อิอิ INTEL นี้ มันยอดจริงๆ ครับ
    คงสู้ของพี่วิกรไม่ได้หรอกครับ ผมคล็อกไม่ค่อยเป็นอะ ลองมั่วดูก็ได้อย่าที่เห็น อยากไปวิ่งที่ 3.6 แต่
    ก็หมดความสามารถ พี่วิกรพอมีสูตรใหมล่ะ สอนหน่อยจิ

dordeg's Avatar

กร๊ากกกกกกก แรมกากๆ แต่ความแรงทำไมไม่กากฟะ..อิอิ

Quote Originally Posted by dordeg View Post
    กร๊ากกกกกกก แรมกากๆ แต่ความแรงทำไมไม่กากฟะ..อิอิ
    อิอิ....ถ้าเอาเชือกมัดแล้วลาก กาก แน่ๆ

เพิ่มเติมอีกหน่อย กับ CL 5-5-5-15 ไฟ 2.2V ลอง 4-4-4-12 เปิดไม่ติดสงสัยจะต่ำไป ไม่กล้าอัดไฟเพิ่ม
    กลัวแต๊ป อิอิ...

dordeg's Avatar

กร๊ากกกกกก
    อัดใหญ่ เด๋วแต๊ปรอก..อิอิ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

แรมแรงงิ เดี๋ยวว่างๆ อัดโชว์มั่งดีกว่า อิอิ

Quote Originally Posted by dordeg View Post
    กร๊ากกกกกก
    อัดใหญ่ เด๋วแต๊ปรอก..อิอิ
    สู้ Kingston ของท่านไม่ได้หรอก ขอยืมมาอัดมั่งได้ป่าว

Bookmarks

Bookmarks