overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: Q6600 กับ E8400 ครับ

OverclockZone Member b_BORN's Avatar

Default Q6600 กับ E8400 ครับ

อยากขอความเห็นหน่อยครับ ว่าตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ
    เน้นเล่นเกมส์ครับ แล้วก็มีพวก photoshop autocad catia บ้างนิดหน่อย
    แล้วก็ใช้กับ m/b ตัวไหนดีครับที่ oc ด้วยนะครับ
    DFI blood iron นี่ไม่ทราบว่าจะใช้ด้วยกันได้รึเปล่า เพราะไปอ่านมาจากเวปไหนไม่รู้ครับ เห็นบอกว่า DFI ใช้ oc ดี

ขอบคุณล่วงหน้าก่อนครับ

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

OC ต้อง e8400 ครับ ส่วนบอรืดนี้ dfi ปรับยากนะครับไม่หมู

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

แนะนำ Q ไปเลยครับ 4Core ย่อมดีกว่า 2Core แนะนำว่าถ้าจะเล่น DFI ต้องมีพื้นฐานการคล๊อกมาพอสมควรครับ ^ ^

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member คิม's Avatar

Q ละครับ เห็นผลมากเลย

OverclockZone Member Solidworks's Avatar
    South-East Asia

ผมว่า พอๆกัน ไม่ชัดเจน

I3K
    Guest

คิดจะซื้อ Q6600 อย่าไป OC มันมากเลยครับ ร้อนตับแตกเลย เดิมก็แรงอยู่แล้ว เน้นเล่นเกมส์ผมเชีย E8400 มากกว่านะ แต่ถ้าเน้น photoshop autocad catia ยังไงก็ Q ดีกว่า แล้วแต่ความชอบครับ

OverclockZone Member

แล้วเน้นเปิดบอทเกมออนไลน์อ่ะคับ แบบเปิดเป็นจำมากๆอ่ะตัวไหนจะเปิดได้มากกว่ากันครับ

OverclockZone Member b_BORN's Avatar

งั้นจะใช้เมนบอร์ดอะไรดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย
    พอดีวันนี้ไปเดินพันธ์ทิพย์มา ร้าน jedi แนะนำ gigabyte p35ds3r ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นไงบ้างครับ
    เทียบกับ asus p5kr
    หรือมี m/b ตัวไหนแนะนำหน่อยครับ ขอราคาไม่แรงอ่ะครับ ประมาณ 5พัน +- ได้นิดหน่อย

มาดันหน่อยนึงครับ
    ขอความเห็นนิดนึง

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by Hunter_JIK View Post
    OC ต้อง e8400 ครับ ส่วนบอรืดนี้ dfi ปรับยากนะครับไม่หมู
    Quote Originally Posted by eXzato View Post
    แนะนำ Q ไปเลยครับ 4Core ย่อมดีกว่า 2Core แนะนำว่าถ้าจะเล่น DFI ต้องมีพื้นฐานการคล๊อกมาพอสมควรครับ ^ ^
    จริงครับ DFI นี่ใครไม่มีความรู้เลย แล้วอยาก oc นี่อย่าแหยม

ถ้านำมาใช้ด้านทำงานความเร็ว เดิมทั้งสองตัวไม่ ocนะครับ อันไหนคุ้ม และเร็วกว่ากัน คือผมเรียนด้านวิดวะน่ะครับ อยากเลือกcpu ที่สามารถนำไปใช้กับโปรแกรมที่มีการประมวลผลทั้งกราฟฟิก และก็การวนลูปโปรแกรม พวกประมวลผลน่ะครับ ผมเองก็ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ เอ่อ นอกเหนือจากนี้ เล่นเกมด้วยครับ

OverclockZone Member spybleem's Avatar

ด้วยๆ แอบเนียน

ถ้าอย่างผมเอามาใช้ เปิดเวป โหลดบิท เล่นmsn เขียนโปรแกรม เขียนเวปแอพ ทำกราฟฟิค ดูหนังฟังเพลง เล่นเกมออนไลน์บ้างนิดหน่อย ตัดต่อวีดีโอแปลงไฟล์ ดีวีดี

อะไรคุ้มสุด ฮะ

OverclockZone Member excomics's Avatar

ถามผมนะ ถามกลับแค่ว่า ในใจท่านอะ อยากได้อะไร ก็ ซื้ออันนั้น เถอะ

สิ่งที่พูดถามมา ล้วนแต่เพียงพอ ทั้งคู่ อยู่ที่ตังมากน้อยแค่นั้น

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    จริงครับ DFI นี่ใครไม่มีความรู้เลย แล้วอยาก oc นี่อย่าแหยม
    งั้นถ้าใช้ m/b MSI P35 Neo2FR หล่ะครับ น่าจจะดีกว่ามั้ย
    ราคาถูกกว่าด้วย

เล่นเกมแต่งรูป 8400 ผมว่าพอนะ
    จะต่างก็โปแกรมตัดต่อวิดิโอ แปลงไฟล์วิดิโอ การคำนวนลูปซ้ำ Q6600 นาจะเห็นผลมากกว่าเป็นนาที

OverclockZone Member bismarck's Avatar

ตอนผมจะชื้อก็ลังเลเหมือนกันครับ ความแรงคงไม่แตกต่างกันมาก แต่ขอเลือกความสดใหม่แทนเลยเอาE8400

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

e 8400 คับ ไหม่ดี

OverclockZone Member HuD_BaH's Avatar

Cool

Quote Originally Posted by spybleem View Post
    ด้วยๆ แอบเนียน

ถ้าอย่างผมเอามาใช้ เปิดเวป โหลดบิท เล่นmsn เขียนโปรแกรม เขียนเวปแอพ ทำกราฟฟิค ดูหนังฟังเพลง เล่นเกมออนไลน์บ้างนิดหน่อย ตัดต่อวีดีโอแปลงไฟล์ ดีวีดี

อะไรคุ้มสุด ฮะ
    ผมคิดว่า Q6600 จะเห็นผลในเรื่อง ตัดต่อวีดีโอแปลงไฟล์ ดีวีดี ครับ แต่ นอกนั้นก็คง E8400 แล้วก็ได้เรื่องความใหม่ความร้อนน้อยลงอ่ะครับ

Quote Originally Posted by aey View Post
    เล่นเกมแต่งรูป 8400 ผมว่าพอนะ
    จะต่างก็โปแกรมตัดต่อวิดิโอ แปลงไฟล์วิดิโอ การคำนวนลูปซ้ำ Q6600 นาจะเห็นผลมากกว่าเป็นนาที
    ต่างกันเป็นนาทีเองเหรอครับ
    มีใครใช้พวก q6600 ไปทำงานจริงจังมั้ยครับ
    เพราะวันนี้จะลองรัน moldflow ชิ้นงานสี่เหลื่ยมธรรมดาๆ
    P4 2.4GHz ของผมซัดไปหลายชั่วโมงเลยครับ
    ถ้าต่างกันเป็นนาที ผมคงเอา E8400 หล่ะครับ
    เพราะถูกกว่าตั้ง2พันแนะ

OverclockZone Member hil4552's Avatar
    Southampton, UK

ถ้าไม่รีบมากผมว่ารอ q9300 ดีกว่าครับจะออก(Feb-Mar)แล้วแถม e8400 ช่วงนี้หายากอยู่ดีแหละครับ
    เล่นเกม 2หัวได้เปรียบครับ
    เปิดบอทพร้อมเล่นเกมนี่แนะ 4 หัวครับเปิดได้เยอะกว่า
    ตัดต่อภาพผมว่ายังไง 4 หัวก็ดีกว่าครับ วีดีโอนี่ 4 หัวเช่นกันครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks