Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาซื้อแรมเข้ามาช่วยเลือกยี่ห้อทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาซื้อแรมเข้ามาช่วยเลือกยี่ห้อทีคับ

คือจาซื้อแรม 512/400 อ่ะ เลือกไม่ถูกเอาแบบประกันดีอ่ะคับ

kington 512/400 = 2180 บาท

kingmax 512/400 = อันนี้ประกันของ D"com อ่ะ

Rambo 512/400 = 2060

hynix 512/400 = 2020

corsair 512/400 = 2240

ไม่ oc น่ะ กลัวพัง เอาแบบดีๆ ประกันดีอ่ะ จาซื้อkington แต่กลัวเป็นของปลอม

ผมจาซื้อที่เซียร์น่ะ ที่ร้าน JIB อ่ะ ไม่รู้เขาจาเอาkingtonปลอมให้ผมเปล่า

ช่วยเลือกที น่ะคับ

แนะนำ ยี่ห้อ Rox ตัวชิพ Hynix ครับ

ถึก ทน ราคาไม่แพง ไม่ต้องเสี่ยงของปลอมด้วยนะ

แต่ถ้าเอาในตัวเลือก ผมจะเลือก Hynix ครับ

Comment

เชียร์ตัวนี้อ่า

Comment

Comment

hynixครับผม น่าใช้ดีเลือกที่ประกันไลฟ์ไทม์นะครับ

Comment

จริงๆถ้าซื้อจากตัวแทนที่เชื่อถือได้ก็น่าจะได้ของแท้ครับ เช่นคิงส์ตั้นลองดูพวกร้านตัวแทนอย่างเช่นคอมเซเว่น ก็จะเป็นร้าน pc-outlet เมโทร ร้านตัวแทนพวกนี้ก็มีขายแล้วครับ

Comment

ไม่แนะนำ คิงสตัน ครับ
              -----------------
              เลือก hynix ที่เป็นประกัน คอม 7 ครับ

Comment

ผมใช้ Jet แรม ซิพ Hynix ประกันคอม 7 มาผนึกกำลังกับแรม Geil ก็ไหลดีครับ

Comment

Working...
                X