Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิจารจอhp22นิ้วหน่อยประทับใจครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิจารจอhp22นิ้วหน่อยประทับใจครับ

ผมว่าถ้าจอตลาดๆนะhp22นิ้วน่าสนที่สุดตัวนึงเลยนะครับตอนนี้ลูกเล่นฟังชั่นเยอะพอตัวเพิ่งไปสอยมาวันนี้ได้มาในราคา 10,800 บาท
    ในราคาเท่าๆกันภาพสวยไม่เป็นรองใครเลยมีช่องhdmiต่อกับเครื่องดีวีดีที่มีhdmiได้เลย ปรับหมุนเป็นเเนวตั้งได้เก๋ไก๋เเม้ไม่รู้จะใช้ทำไรเเละมีลำโพงเสียงพอฟังได้ในตัว จอกระจกสวยใส ข้อดีของจอเเบบนี้คือสีสวยกว่าจอธรรมดาเวลาดูหนังภาพจะดูดีขึ้นจิงๆนะ ผมว่่ามันดูเเล้วสวยจิงๆใช้มาไม่เห็นจะมีปัญหาเรื่องเเสงสะท้อนเลยคุณไปดูในห้างเค้าวางโชว์เรื่องเเสงสะท้อนยังไม่ค่อยเห็นเลย
    เเล้วเรื่องความละเอียดผมล่ะงงมากๆมันปรับได้ถึง 1920x1080นี่ใช้สายhdmi to dvi นะครับเเต่ใช้จิงๆเเล้วตัวหนังสือเล็กเกิน ทั้งที่ข้างกล่องมันบอกได้เเค่1680x1050ผมลองต่อดีวีดีอัพสเกลใช้ได้หมดถึงขนาด1080iภาพก็ยังออกนอกจาก นั้นยังมีโปรเเกรมปรับเเต่งสีในตัวเครื่องเลยไม่ต้องกดที่ตัวจอให้ลำบากปรับในวินโดว์เลยหรือชอบลำบากจะไปปรับที่จอก็ได้ไม่ว่ากัน
    นอกจากนี้ยังมีพอตusbไว้เชื่อมต่อกับวินโดวให้อีก2ช่องเพื่อง่ายต่อการเชื่อมต่อเเละเพิ่มความสะดวกขึ้นมาอีกทาง ในกรณีบางคนมี พอตข้างหน้าเป็นusbน้อยไม่พอใช้
    Last edited by missygal; 27 Jan 2008, 06:51:26.

สวยจริงครับผมยังอยากได้เลย แต่ซื้อเยอะมาลงร้านเกมส์คงไม่ไหว ได้แค่19นิ้วเอง

Comment

ออกแบบมาสวยดีครับ ผมก็ชอบเหมือนกัน

Comment

ซังยูรีน่ารักสุดๆ

Comment

ไปซื้อมาจากไหนอะครับ อยากได้ด้วยคน

Comment

ขอดูภาพตัวอย่างหน่อยได้ไหม?

Comment

ดีใจด้วยขอรับ

Comment

ขอถามซัก 3-4 ข้อคับ

- สรุปว่าขนาดภาพ ข้างกล่องเขียน 1680x1050 แต่ว่าปรับภาพได้ที่ 1920x1080 นี่ มันเป็นที่จอเอง
                หรือว่าเป็นที่การ์ดจอคับ (คุณใช้ VGA รุ่นอะไรเหรอคับ)

- ความเร็ว อยู่ที่ 2 หรือ 5 MS กันแน่ (เห็นในเว็บ บอก 5ms จิงหรือป่าวคับ)
                - ซื้อได้ที่ไหนคับ ในราคา 10800 (ถ้าเป็นที่ 1000ทิพ ร้านไหน ขายบ้าง)
                - ปรับหมุนแนวตั้ง ภาพในจอมันไม่ปรับตั้ง Auto ใช่มะคับ (มีไว้เพื่อ ความเท่ ว่างั้น --- แต่ว่ามันก็เท่จิงๆนะ อิอิ)

ขอบคุณคับ

ปล. ถ่ายรูปๆๆๆ รีวิวๆๆๆ ด้วยก็ดีคับ อิอิ

Comment

ตอบทีล่ะข้อนะครับ ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้นะครับเเต่จะตอบตามที่เห็น
                  ข้อ1ผมเคยใช้22นิ้วตัวเก่ามันปรับได้เต็มที่เลย1680x1050ทั้งในเเบบvgaเเละ้dvi เเต่hpปรับได้2พันเท่าไหร่ไม่รู้จำไม่ได้ในเเบบvgaคือผมลองต่อเเบบvgaด้วยเเต่จำไม่ได้เพราะถอดไปล่ะ เเละhdmiซึ่งผมเอาหัวแปลงมาเป็นdvi
                  ได้สูงสุดที่ 1920x1080 โดยทั้งจอใหม่ผมhpเเละจอเก่า22นิ้วของผมใช้ กาด8600เหมือนกัน
                  ข้อ2 ความเร็วอยู่ที่5msครับ จิงๆดูด้วยตา5กับ2ไม่ต่างกันมากหรอกครับดูยากตาคุณไม่ใช่ระบบตรวจจับคอมพิวเตอร์จะได้ดูออก
                  ข้อ3ผมซื้อที่พันทิพครับอยากรู้ร้านไหนก็pmมานะครับเด๊่ยวจะหาว่าโฆษณา
                  ข้อ4นะครับหมุนเเนวตั้งภาพปรับautoครับหมุบปุปปรับให้เองเลย เท่จิงๆๆ5555 เเต่ต้องลงซอฟเเวร์ที่เเถมมากับจอก่อนนะครับผมว่าเเนวตั้งน่าจะใช้ในการทำงานพรีเซ้นบางอย่างหรือตารางการทำงานบางประเภทมากกว่าเพราะผมเพิ่งนึกออกว่าเคยไปโรงพยาบาลวิภาวดีห้องทำแผลฉุกเฉินเค้ามีจอเเนวตั้งเเบบนี้ไว้ทำงานอยู่
                  ปล. ผมไม่มีกล้องครับไงรบกวนใครใช้เหมือนกันรีวิวให้เพื่อนๆดูกันหน่อยนะครับ

Comment

ราคาเทียบกับ Features ของจอรุ่นนี้ น่าใช้ที่สุดในระดับ 22" มีทั้ง Rotate/USB/Speaker แต่ถ้าไม่ได้ใช้ก็มองเป็น Samsung/LG/BenQ/Viewsonic ดีกว่า เนื่องจากจอ HP ประกัน 1 ปีเองนะ

ส่วนตัวใช้ตัว 19" และ 24" อยู่นะพอใจมาก ๆ แต่ปุ่มกดในการตั้งค่าที่ตัวจอกดลำบากไปหน่อย เมื่อเทียบกับ Samsung 205BW ที่ใช้อยู่เดิม

Comment

อยากเห็นภาพครับ เพราะมีคนบ่นว่าถ้าใช้ HDMI ภาพมันไม่เต็มจอ

ที่น่ากลัวก็คือประกันปีเดียวนี่แหละ เง้อ... ^_^

Comment

เต็มจอครับไปดูที่ร้านก็ได้ครับว่าเต็มจอเเละเรื่องปุ่มกดในการตั้งค่าที่ตัวจอนั้นลงซอฟเเวร์มันก็ไม่ต้องลำบากมากดที่จอเเล้วครับกดปรับในวินโดว์เลยง่ายกว่าเยอะ
                        ประกันปีเดียวตรงนี้ผมไม่เข้าใจครับว่าพวกประกันจอนี่คือถ้าเสียเปลี่ยนเครื่องหรือยังไงหรือเเค่ฟรีค่าเเรง
                        เพราะถ้าเเค่ฟรีค่าเเรงถึงจะ3ปีก็ต่างกันไม่มากครับอีกอย่างพวกจอนี่มันก็ไม่เสียง่ายๆ
                        Last edited by missygal; 28 Jan 2008, 10:19:54.

Comment

ขอ PM ร้านที่ซื้อด้วยคับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมก็ว่าสวยดีนะ ที่ไปเดินส่องดู

Comment

Working...
                            X