Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เล่นเกมส์ หรือดูหนังเปิดเว็บวิดีโอออนไลน์ เครื่องจะค้าง แล้วก็ reset

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เล่นเกมส์ หรือดูหนังเปิดเว็บวิดีโอออนไลน์ เครื่องจะค้าง แล้วก็ reset

สวัสดีครับ มีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งาน คอมพิวเตอร๋ มาให้ช่วยวิเคราะห์ อาการหน่อยครับ ว่าเกิดจากอะไร ผม ใช้วินXP PS2 มีปัญหาเกิดขึ้น ตรงที่ เวลา เล่นเกมส์ หรือดูหนัง หรือเปิดเว็บ ที่มีวิดีโอออนไลน์ อยู่ดีๆก็จะค้าง แล้วเครื่องก็ reset อะครับ ผม ใช้การ์ดจอ 3870 ไดร์เวอร์ เวอร์ชั่น8.430.0.0 ของครับ ไม่รู้เหือมกันว่าเกิดปัญหาที่ต้องไหน ช่วยวิเคราะห์อาการ ที่เกิดขึ้นหน่อยนะครับ อยากทราบรายละเอียดอะไร เพิ่มเติม ก็ แจ้งมานะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมต้องถามคุณก่อนนะคับ windows ตัวที่ใช้อยู่ใช้ไปนานยังคับ ถ้านานเเล้ว ผมแนะนำให้ ลงวินโด้ใหม่ไปเลยคับ
    เพราะ ปกติ ผมจะโกส วินโด้ของผมเอาไว้ ถ้าเกิดผมเล่นไปแล้ว เครื่องผมมันช้าๆ ผมลบ ลงใหม่ทันที

ที่คุณหมายถึง เครื่อง Restart ไปเอง ลอง scan virus ด้วย ร่มแดงก่อน

Comment

Working...
    X