Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD 3650 กับ 8600GT ช่วยแนะนำทีครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD 3650 กับ 8600GT ช่วยแนะนำทีครับผม

SAPPHIRE ATI RADEON HD 3650 256MB GDDR3 PCI-E Dual DVI/TVO 3370 บาท
    กับ
    GALAXY 8600GT 256MB DDR3 128bit OC 3350 บาท

ผมควรเลือกตัวไหนดีครับ เห็นราคาพอๆกันเลยครับ
    ส่วนมากจะเล่นเกมทั้งวันครับ

ถ้าเกมส์ก็เอาตัวนี้ไป
    GALAXY 8600GT 256MB DDR3 128bit OC 3350 บาท
    มันแีรงกว่าตัวบน

แต่ถ้าเป็นเราเราจะเอา
    SAPPHIRE ATI RADEON HD 3650 256MB GDDR3 PCI-E Dual DVI/TVO 3370 บาท
    เพราะชอบ

Comment

ผมว่าสองตัวนี้อยู่ในระดับเดียวกันครับ ถ้าให้ผมเลือกๆสีแดง

Comment

Originally posted by windmill View Post
        ถ้าเกมส์ก็เอาตัวนี้ไป
        มันแีรงกว่าตัวบน

แต่ถ้าเป็นเราเราจะเอา
        เพราะชอบ
        มันแรงกว่าแค่ไหนอ่าครับ พอจะเห็นผลได้ชัดมั้ยครับ ถ้าพอๆกันหรือว่าแรงกว่านิดเดียว
        ผมจะเลือกสีแดงเหมือนกันครับ

Comment

ต้องรอดูผลของ HD 3650 อะครับ

Comment

งั้นใครก็ได้ช่วยซื้อแล้วเทส ให้ดูหน่อยจิ อิอิ

Comment

เน้น fps ก็ GF8600GT ครับผม HD3650 มันไม่แรงไปกว่า HD2600XT เดิมหน่ะครับ
              ไม่ก็รอ HD3690 แรงแน่แท้ GF8800GTS 320 MB มีเหวอ

Comment

ตัวนี้8600GT DDR2 นะ

http://pc.watch.impress.co.jp/docs/2008/0123/amd.htm
                Attached Files

Comment

Originally posted by digimontamer View Post
                  เน้น fps ก็ GF8600GT ครับผม HD3650 มันไม่แรงไปกว่า HD2600XT เดิมหน่ะครับ
                  ไม่ก็รอ HD3690 แรงแน่แท้ GF8800GTS 320 MB มีเหวอ
                  นั่นสิครับ ผมไม่รู้ว่า ATI จะออกรุ่นนี้มาทำไม สเป็คก็ยกจากซีรี่ส์ HD 2600 มาทั้งดุ้น แล้วจะไปแรงกว่ากันได้ยังไง - -"

Comment

ผลเทสมันบอกไม่ได้เท่าไร เพราะ DDR2 ของทางเขียว เสียเปรียบหลายช่วง

ต้องเอา DDR3 มาชนกัน

Comment

ง่าา!! แล้วทำไมราคาถึงได้พอๆกันอ่าครับ สงสัยจัง
                      งั้นของใหม่ก็ขายมะออกจิ

Comment

Powercolor HD3650 Extreme PCS Edition. GPU: 800MHz. Memory: 900MHz (1800MHz). Stream processor clock: 1440MHz.

Gainward 8600 GT Bliss PCX. GPU: 625MHz. Memory: 900MHz (1600MHz). Stream processor clock: 1440MHz.

คลิกไปดูทั้งหมด นี่ก็อบมาให้ดูบางส่วน

็HD3650 แรงสู้ Geforce8600GT ไม่ได้
                        แต่ เรา็ก็เอา HD3650
                        Last edited by windmill; 28 Jan 2008, 00:35:03.

Comment

HD3650 ​แรงสู้​ Geforce8600GT ​ไม่​ได้
                          แต่ ​เรา็ก็​เอา​ HD3650

แรงสู้ไม่ได้แล้วจะเอาทำไมล่ะครับ ??

Comment

Originally posted by samuri06 View Post
                            HD3650 ​แรงสู้​ Geforce8600GT ​ไม่​ได้
                            แต่ ​เรา็ก็​เอา​ HD3650

แรงสู้ไม่ได้แล้วจะเอาทำไมล่ะครับ ??
                            ที่เลือกเพราะอยากลอง UVD ในการ์ดตลาดระดับกลางดูบ้างดูว่ามันแตกต่างจากตัวระดับล่างอย่างไร
                            และส่วนตัวเราเองเราก็ไม่ได้เล่นเกมที่ต้องใช้การ์ดจอแรงอยู่แล้ว ที่สำคัญคืออยากลองของใหม่
                            เพราะเมื่อก่อนใช้แต่ Geforce ตั้งแต่ Geforce256
                            จนถึง GeforceFX เลยอยากเปลี่ยนมาใช้ ATI มั่ง
                            แ้ล้วก็เราเองก็กำลังจะซื้อ HD3650 ชอบ ATI ปัญหามันยุ่งดี ไดร์เวอร์ไม่สมบูรณ์(ไม่ได้ประชด)
                            ตอนนี้ก็ใช้ HD2400pro เปลี่ยนมาจาก X300

Comment

Originally posted by windmill View Post
                              ที่เลือกเพราะอยากลอง UVD ในการ์ดตลาดระดับกลางดูบ้างดูว่ามันแตกต่างจากตัวระดับล่างอย่างไร
                              และส่วนตัวเราเองเราก็ไม่ได้เล่นเกมที่ต้องใช้การ์ดจอแรงอยู่แล้ว ที่สำคัญคืออยากลองของใหม่
                              เพราะเมื่อก่อนใช้แต่ Geforce ตั้งแต่ Geforce256
                              จนถึง GeforceFX เลยอยากเปลี่ยนมาใช้ ATI มั่ง
                              แ้ล้วก็เราเองก็กำลังจะซื้อ HD3650 ชอบ ATI ปัญหามันยุ่งดี ไดร์เวอร์ไม่สมบูรณ์(ไม่ได้ประชด)
                              ตอนนี้ก็ใช้ HD2400pro เปลี่ยนมาจาก X300
                              ใช้มาหลายรุ่นจังขอให้โชคดีกับการ์ดตัวใหม่นะครับ อยากได้ความเห็นจากท่านอื่นด้วยนะครับ

Comment

Working...
                              X