Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์ .iso ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์ .iso ครับ

คือโหลดหนังมาอะครับเป็นไฟล์ iso จะไรท์ลงเป็นหนังแผ่น dvd ยังไงครับ ต้องแปลงไฟล์อะไรหรือไม่อย่างไรช่วยแนะนำด้วยครับ

แล้วโหลดมามันเป็นVCD หรือครับ หรือเป็น DVD อยู่แล้ว
    Last edited by online1; 27 Jan 2008, 21:24:28.

Comment

หรือว่าท่านไม่รู้จะเปิดไฟล์นี้ยังไงหรือป่าวครับ งงอยู่กับคำถาม

Comment

ใช้โปรแกรม Alcohol 120% เขียนลงแผ่นได้ครับ

Comment

คือโหลดมามันเป้นไฟล์ซิปครับ แต่ไฟล์ของมันอะนามสกุล iso ครับ แล้วผมต้องการที่จะนำไฟล์ iso นี้ ไรท์ลงดีวีดีทำเป็นแผ่นหนังอะครับท่าน

Comment

ใช้ Alcohol 120% หรือ DAEMON tool ก็ได้ครับ แตกไฟล์เสร็จแล้ว ก็จะได้ไฟล์นามสกุล iso แล้วก็หาที่เก็บครับแล้วใช้ โปรแกรม DAEMON tool ทำอิมเมจขึ้นมาครับ ใน my computer ของเราจะมีไดว์ cd -rom เพิ่มขึ้นมาอีก1 อัน

Comment

หรือตามนี้เลยครับ
              ละเอียดดี
              http://www.justusers.net/articles/ot...ols/daemon.htm

Comment

คือจะทำเป็นแผ่นdvdอะครับไม่ได้จาเปิดในคอมอะครับ หรือว่าเปิดเพื่อก๊อปไฟล์ใน isoออกมาจากนั้นค่อยไรท์เป็นdvdหรือไงครับ ผมดูจากลิงค์แล้วเปิดออกมามีไฟล์อยู่ข้างในนี่ครับใช่ปะ แล้วเราก้ก๊อปออกมาใช่ไหมครับแล้วนำไปไรท์ใส่ dvd ผมเข้าใจถูกรึป่าวครับ

Comment

ใช้ Img burn ไม่ก็ Ashampoo Burning Studio ครับ

้ใช้ที ลืม Nero เลย

Comment

Originally posted by jin View Post
                    คือจะทำเป็นแผ่นdvdอะครับไม่ได้จาเปิดในคอมอะครับ หรือว่าเปิดเพื่อก๊อปไฟล์ใน isoออกมาจากนั้นค่อยไรท์เป็นdvdหรือไงครับ ผมดูจากลิงค์แล้วเปิดออกมามีไฟล์อยู่ข้างในนี่ครับใช่ปะ แล้วเราก้ก๊อปออกมาใช่ไหมครับแล้วนำไปไรท์ใส่ dvd ผมเข้าใจถูกรึป่าวครับ
                    ครับเข้าใจถูกแล้วครับ ลองทำดูสิครับ

Comment

แล้วใช้nero start smart ได้ไหมครับ ถ้าได้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

ผมกำลังโหลดอยู่ครับ แฮ่ๆ คือใช้เดมอนเปิดเอาไฟล์ออกมาแล้วก็เบิร์น จบข่าว

Comment

แล้วโปรแกรมไหนที่ใช้ทำดีวีดี วีดีโอได้มั่งครับ เนโรที่ผมมีมันทำได้แต่ vcd แต่ดันไรท์ dvdออดิโอได้ ขอโทษที่ถามมากนะครับ เพิ่งหัดโหลดบิตครั้งแรก

Comment

ผมไรท์แผ่นดีวีดี พวกหนัง ผมก็ใช้ nero นะครับมันก็ใช้ได้ แต่โปรแกรมอื่นผมมะรู้เหมือนกันครับ

Comment

Working...
                            X