Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2160 Sink เดิมๆ ไปได้ที่เท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2160 Sink เดิมๆ ไปได้ที่เท่าไหร่

อยากทราบว่า E2160 ถ้าใช่ Sink เดิมๆลากจะไปได้ประมาณเท่าไหร่ อยากได้แค่ 2.4 ไม่รู้ว่า Sink เดิมจะเอาอยู่ไหม

หรือถ้าเปลี่ยไปใช่ Sink ราคาประหยัดอย่าง Gigabyte ที่เห็นมีคนเอามาขายในบอร์ด เป็นรุ่น 3D อะไรซักอย่างนี่แหละ หากระทู่ไม่เจอแล้ว จะช่วยได้มากกว่า Sink เดิมมากไหม

ลืมบอก Spec

CPU : E2160
    M/B : Gigabyte EP35-DS3R
    RAM : Kingmax Bus 800 2 GB (1*2)
    VGA : HIS HD 2600 Pro 512 MB
    PSU : Enermax 450 W.
    Last edited by Pooh; 27 Jan 2008, 21:10:22.

โห 2.4 ซิ้งค์เดิมก้อเอาอยู่ครับ สิว ๆ

Comment

ตอนนี้ผมซััดไป 3.0 อ่ะครับ Idle อยู่ที่ 47c อ่ะครับ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย นั่งเล่นเว็บ พิมงาน อยู่ตอนนี้ หุหุ

Comment

Originally posted by kiros View Post
        ตอนนี้ผมซััดไป 3.0 อ่ะครับ Idle อยู่ที่ 47c อ่ะครับ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย นั่งเล่นเว็บ พิมงาน อยู่ตอนนี้ หุหุ
        3.0 GHz นี่ Sink เดิมๆที่มากับ CPU ใช่ไหมท่าน

แล้วถ้าจะซื้อ Sink

g-power pro ข้อมูลตามลิงค์นี้ครับ http://www.gigabyte.com.tw/Products/...ctName=G-Power

หรือ

3d rocket 2 ข้อมูลตามลิงค์นี้ครับ http://www.gigabyte.com.tw/Products/...ProductName=3D Rocket II

มันจะไปได้ไกลซักแค่ไหน อยากลองดูเหมือนกัน เพราะ Sink ราคาไม่แพงมาก น่าจะพอซื้อได้อยู่

Comment

แล้วของผม 3.0g zink เดิม idle 32 full 49 เล่นเกมส์ แล้วมันเด้งออก ครับ

Comment

ของผมE2180 3.2Ghzนิ่งๆครับ ซิงค์เดิม

Comment

ซื้อซิงค์เปลืองครับ หาซิลิโคนมาทาก็พอ แต่ถ้าอยากแต่งคอมสวยงามก็หาซิงค์มาใส่ซะ

Comment

3.2 ซิ้งเดิมเอาอยู่นะ ไฟ 1.35 รัน orthos ผ่านแน่นอน
                จะเล่น 3.6 ต้องใช้ซิ้งใหม่ ถูกๆ ก็มี Freezer 64

Comment

สบายสบายครับ

Comment

400*9 ไปเลย หึหึ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                        หุ หุ ขาโหดจริงๆ....

Comment

E2140 ของเดิมทุกอย่างกะแรมบ้านๆ บอร์ดธรรมดาๆ 3.2 คับ

Comment

Working...
                          X