Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง 7900 master piece

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง 7900 master piece

1.ไม่ทราบว่า จุก 2 จุดที่วงอยู่ สีเหลืองกับ สีแดง เอาไว้ทำไรครับ

2.เวป galaxy เวปอะไรครับมันจะมีบอกไหมครับ

ปล.ผมไม่มีหนังสือคู่มือของมันเลยไม่รู้ว่าเอาไว้ทำไร
    Attached Files

Originally posted by lucifer2527 View Post
    1.ไม่ทราบว่า จุก 2 จุดที่วงอยู่ สีเหลืองกับ สีแดง เอาไว้ทำไรครับ

2.เวป galaxy เวปอะไรครับมันจะมีบอกไหมครับ

ปล.ผมไม่มีหนังสือคู่มือของมันเลยไม่รู้ว่าเอาไว้ทำไร
    เคลียร์ CMOS ครับ!!! (ตอบอย่างมั่นใจ)

เอ่อ ผมมั่วนะครับ น่าจะเป็นที่เพิ่มไฟมากกว่าครับ (ล้อเล่นอย่าโกรธนะครับ)

Comment

เออถามแบบคนโง่อีกหน่อยว่า เคลีย cmos
      1.คืออะไร
      2.ทำอย่างไง

Comment

..

Comment

ดันๆ

Comment

ดันๆ

Comment

ถ้าคล๊อกการ์ดแล้วแฮงค์ ต้องเคลียร์ที่การ์ดด้วยเหรอครับ ไม่ได้เคลียร์ที่บอร์ดอย่างเดียวเหรอ

Comment

ไม่ใช่ครับ รู้สึกว่าจะเป็นลำโพงเวลาการ์ดมีปัญหาครับ คือถ้าถอดจัมป์เปอร์สีแดงออกจะไม่มีเสียงเตือนครับ รู้เพราะเคยใช้ Galaxy 7600GS แต่อาจจะไม่ใช่ก็ได้ครับ แต่ ClearCMOS คงไม่มาอยู่บนการ์ดจอหรอกครับ

Comment

เหลือ สีเหลืองครับ

Comment

สีฟ้า (ถ้ามี) - Clear CMOS
                    สีแดง - เปิด-ปิดลำโพง Buzzer ถ้าความร้อนเกิน 70-75 C
                    สีเหลือง - ไม่ได้ใช้อะไรครับ เผื่อไว้สำหรับ App เผื่อไว้สำหรับ App ในอนาคต

Comment

ขอบคุณครับ กระจ่างชัด

Comment

Working...
                      X