Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่า จะมีสายIDE แปลงเป็ฯSata มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือว่า จะมีสายIDE แปลงเป็ฯSata มั้ยครับ

พอดีว่าจะซื้อเมนบอร์ใหม่แล้วมันมีIDE น้อยจัง ถ้าไม่มีสายทำไงดี นอกจากซ์้อharddisk ใหม่
    ขอบคุณที่เาียเวลาครับ

มีตัวแปลงครับ แต่เห็นราคาแล้ว ซื้อ hddใหม่ดีก่า หุหุ

ประมาณ1000ต้นๆ ไม่รู้ว่าลงไหม

Comment

ไม่มีสาย ก็ซื้อสายเองได้นี่ครับ ขายอยู่ทั่วไป ซื้อ HDD ใหม่เค้าก็ไม่แถมสายมันครับ

Comment

มีตัวแปลงคับ
        เคยเห็นแถมๆ จากกล่องบอร์ด Abit NF7-S

ขายแยกยังไม่เคยเห็นเลยคับ...

Comment

ขายแยกมีครับลองเดินๆหลังๆ1000tip แต่เห็นราคาแล้วอยากจะร้องให้ เอาตัวเก่าไปขายซือตัวใหม่ยังดีกว่า

Comment

ถ้าแปลงจาก IDE มาเป็น Sata เลยผมยังไม่เคยเห็นนะ เคยเห็นแต่ เอา PCI มาแปลงเป็น Sata ก็พันกว่าบาท

Comment

ลองถามคนที่มี Abit NF7-S ซิคับ

เคยเห็นเพื่อนผมซื้อมาแล้ว เค้าแถมมาให้คับ

Comment

ใช้แบบนี้ก็ได้นิ เร็ว Ok เหมือนกัน
                ตัวแปลง IDE >> USB ประมาณ 350 ฿
                แต่หากเป็น IDE, SATA >> USB ราคา 500 ฿

Comment

เก็บตัวเก่าไว้แบ็คอัพข้อมูลดีกว่าครับ

Comment

Working...
                  X