Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามพี่ๆหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามพี่ๆหน่อยคับ

ตอนนี้ผมใช้การ์ดเสียง SOUND BLASTER ELITE PRO + ลำโพง CREATIVE GIGAWORKS G500 ผมไม่ชอบเสียงมันอ่าคับ ผมต้องการแค่ 2.1 ด้วย 5.1 มันเกินความจำเป็นไปอะคับ ผมฟังแต่เพลง ไม่ได้ดูหนังเลย ผมอยากได้ลำโพงที่เสียงใสๆ อ่าคับ ก็เลยอยากเปลี่ยนลำโพงเป็น BOSE แต่จะเลือกอันไหนดีอ่าคับ COMPANION 3 กับ COMPANION 5 และผมจำเป็นต้องเปลี่ยนการ์ดเสียงเป็น AUDIGY 2ZS ป่ะคับ ถ้าเปลี่ยนจะได้หาซื้อคับ ขอบคุณคับ

DAC ใน Elite Pro ก็ดีอยู่แล้วมั้งครับ? เปลี่ยนทำไม ส่วนลำโพง ลองดูครับมีคนเคย รีวิว ไปแล้วครับ พร้อมรีวิว C4 กันใหญ่เลยด้วยครับ อิอิ

Comment

ถ้าหา bose ของหิ้วได้ ราคาก็จะร่วงกราว เก็บตังทองกันไม่หวั่นไม่ไหวเลยอ่ะครับ

ส่วนถ้าซื้อในไทย ราคาระดับนั้นพวก int amp + ลำโพงบ้าน ก็เป็นตัวเลือกที่ดีอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
        DAC ใน Elite Pro ก็ดีอยู่แล้วมั้งครับ? เปลี่ยนทำไม ส่วนลำโพง ลองดูครับมีคนเคย รีวิว ไปแล้วครับ พร้อมรีวิว C4 กันใหญ่เลยด้วยครับ อิอิ
        ส่วนเรื่องC4 นี้ผมไม่ขอแนะนำ เพราะ เสียงที่ได้มาน ดังมากไปอาจจะทำให้บริเวณรอบๆๆ พังหรือถูกทำลายได้ในทันทีที่ลอง +ใช้ได้แค่ครั้งเดียวไม่คุ้มคับท่าน

Comment

C4 สายสัญญาณแนะนำตัวไหนเหรอครับพี่หมี
          เอาเป็นสาย monster ดีเปล่า?
          กระแสจะได้วิ่งเร็วๆ ปู๊ดๆๆๆๆๆ
          ตู้มๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
          X