Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU 580w TSUNAMI ใช้กับสเปคนี้ไหวหรือป่าวคับวานช่วยบอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU 580w TSUNAMI ใช้กับสเปคนี้ไหวหรือป่าวคับวานช่วยบอกที

CPU AMD AthlonX2 4000+
    MB Asrock ALiveNF6G-vsta หรือ ASROCK ALiveNF7G-HD720p
    RAM corsair 1GB/667*2
    VGA Spark HD3850 Blue Giant 256MB GDDR3 <<<<อ้างอิงจากเวปนี้ http://www.mwthai.com/
    HDD Samsung 320GB SATA-II
    PSU POWER 24-PINS 580w TSUNAMI <<<<จากเวป http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/
    อยากทราบว่า PSU ของ TSUNAMI ตัวนี้จะใช้ได้ป่าวคับหรือผมต้องเพิ่มไม่รุว่า W มันแท้ป่าวถ้าจะเพิ่ม เพิ่มเป็นอะไรดีคับ

ไกล้เวลลาที่ผมจะต้องไปสั่งซื้อแล้วแต่ติดปันหาราคาของ PSU นี่หละคับราคามันแพงเอาเรื่องเลยจิงๆ
    สู้ราคาไม่ไหวเลยคับของยี่ห้ออื่นๆก้อแพงมากๆ เลยมาเจอเวปนี้ของมันถูกดีแต่ไม่แน่ไจว่า 580W
    ของยี่ห้อนี้มันจะไหวป่าว วานรบกวนผู้รู้ทุกท่านช่วยตอบทีคับจะได้ตัดสินไจซื้อสักที งบน้อยมากๆคับ
    เลยอยากประหยัดราคา PSU

ป.ล.ขอบคุณทุกๆคนที่อ่านมาจนจบคับ รบกวนตอบคำถามให้ด้วยนะคับ __-/\-__

TSUNAMI วัตต์ไม่เต็มครับ
    แต่สเปคนี้พอครับ
    เพราะของผม 400W วัตต์ไม่เต็มยังไหวเลย
    สเปคตามลายเซ็น

เพื่อความชัวร์ รอคนมายืนยันอีกทีครับ

Comment

580w TSUNAMI ตัวนี้ใช้ได้คับ เพราะน่าจะใช้ตัวเดียวกะผม ผมซื้อมาใช้ปีก่าๆแล้วยังไม่มีอาการอะไรคับ ถึงวัตไม่เต็มแต่ก็พอใช้ได้คับ

Comment

ดัน

Comment

สเปคนี้ Full load ยังไม่ถึง 400 เลยมั้งนั่น

580W ต่อให้ไม่เต็มก็น่าจะสบายๆแหละครับ

Comment

พอครับ ของผมใช้กับในลายเซ็นได้ครับ อิอิ

Comment

ใช้กับในลายเซ็น+7900gsสบายๆ

Comment

ยืนยันอีกว่าได้สบาย

Comment

spec เหมือนเจ้าของกระ่ทู้
                  ใช่อยู่ นิ่งๆ ครับ

Comment

พอครับ

Comment

พอคับผม เลียนแบบท่านข้างบน^^

Comment

Working...
                      X