Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น vista 1gb ควรเพิ่มดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น vista 1gb ควรเพิ่มดีไหม

amd ati 64 x2 4000+
    ram kingston ddr2 1gb
    hd250+80
    ati x300 hypermem 128 +255 < ดูด ram เครื่อง

ลง vista ตอนนี้ใช้ physical memory ไป 60-70%
    cpu usage ตั้ง 50 กว่า%
    ทำไมทั้ง2ตัวสูงกว่า xp เยอะเลย
    ระดับนี้ปกติหรือเปล่าอะ เปิด ie เปิดบิต แค่นี้เอง

คิดว่าควรเพิ่มแรมดีไหมครับ เป็น2gb

หรือว่าระดับนี้ก็ใช้เล่นสบายแล้ว

วิสต้าแนะนำอย่างน้อย2Gbครับ

Comment

สมควรเพิ่มอย่างยื่งครับ

Comment

แล้วยิ่งการ์ดจอที่ใช้แรมระบบมาช่วยในการทำงานไม่เหมาะด้วยอ่ะครับ

ที่เคยลองใช้แค่ใช้งงานธรรมดาแล้วเปิด AERO Theme ผมว่ามันยังอืดๆหน่วงๆเลยอ่ะครับ

Comment

อย่างน้อย 2 gb ถ้าให้ลื่นก็ 4 gb

Comment

512MB ใช้ได้เหมือนกัน แต่อืดหน่อยนะเวลาเปิดอะไรๆ นะ
            1GB พอได้
            2GB กำลังดี
            3GB ดีมากๆ
            4GB เวอร์เกิน
            สำหรับ Vista

Comment

ดีคับ ผม xp ยัง 3g เลย แรมถูกเหมือนได้เปล่าเลยช่วงนี้ 1g 700

Comment

ซัก 2GB กะลังงาม

Comment

2-4 เพิ่อความรวดเร็ว

ส่วนจะใส่เท่าไร แล้วแต่ใจท่าน

Comment

ไม่เพิ่มก็ได้ครับแต่เพิ่มก็ดีซิครับ

Comment

4 ไปเลย เพราะ 2gb XP ยังอ่านได้อยู่ จะใช้วิสต้าทำไม

Comment

ตอบเป็นเสียงเดียวกันหมด ฮ่าๆๆๆ
                        ตอนนี้ใช้ก็อืดๆนิดๆ
                        จริงๆถ้าใช้แค่นี้ก็ยังได้นะ แต่ก็คงจะไปซื้อมาอีกซักตัว เป็น 1+1 =2gb
                        ความเร็วมันจะเพิ่มขึ้นมากเลยหรอ

ว่าแต่จะดูยังไงหรอครับว่าแรมที่ซื้อมามันจะสามารถเข้ากันได้ ในการทำ dual channel กับตัวเก่าที่บ้าน
                        ddr 2 667 kingston

Comment

สมควรเพิ่ม

Comment

Working...
                          X