Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB AS-Rock P4i65G ทำมัยมันขยันจังเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB AS-Rock P4i65G ทำมัยมันขยันจังเลย

รบกวนสอบถามด้วยครับ
    คือผมเพิ่งใส่ MB AS-Rock P4i65G + Celeron 2.40
    ต่อสายจากพาวเวอร์ซัพพลายตรงทั้งหมดแล้ว

แต่เมื่อเปิดเครื่อง และใช้งานเสร็จปิดเครื่องได้สักครู่
    ประมาณ 5 วินาที เครื่องจากบูตขึ้นเอง

เมื่อปิดใหม่ก็อาการเดิมอีก คือจะพยายามเปิดเครื่องตลอดเวลา ถ้าไม่ถอดปลั๊กไฟ (ขยันจริงๆเลย)

ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร ต้องเซ็ทส่วนไหนของบอร์ด
    หรือไม่ครับ

เคสเป็น Givew พาวเวอร์ติดเคส 420W

ขอบคุณทุกความเห็น และข้อชี้แนะครับ

ของเค้าแรงอะนะ..อิอิ
    เสียบสายผิดป่าว หรือมีช็อตตรงไหนป่าว

Comment

ไม่น่ะครับ ตรวจสอบตามคู่มือก็ถูก ส่วนช็อตหรือเปล่านี่ไม่แน่ใจครับ
      ไม่รู้ว่าจะมีวิธีตรวจสอบยังงัยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ ดูตรงสวิทช์ Power กับ reset อาจสลับอยู่ก็ได้

Comment

ผมลองชักสาย พาวเวอร์ กับรีเซ็ท ออกแล้วเสียบไฟเข้าเครื่องอย่างเดียว
          มันก็ติดแล้วครับ

ลองเปลี่ยนช่องเสียบไม่เสียบผ่าน UPS ก็ติดเหมือนเดิมครับ

ไฮเปอร์จริงๆ ครับ

เฮ้อ.....

ขอบคุณครับ

Comment

Comment

.

หายแล้วท่าน โค ตะ ระ งง เลย

จนปัญญา ไม่รู้ทำงัยดี ถอดแบ็ตฯที่บอร์ดเลย

ทิ้วไว้แป๊บ ใส่กลับไปหายเลยครับ

ปิดเครื่องแล้ว ไม่เปิดเองแล้ว

เย้ เย้

Comment

ถ้ามันขยันจริงๆ ซักพักมันจะเป็นใหม่ 555

Comment

จิงดิ --"

Comment

รุ่นนี้เคยใช้อยู่ แต่ที่เจอคือเสียบปลั๊กปุ๊บ พัดลมมันติดวื๊ด แล้วดับ แต่เครื่องยังไม่ bootนะ พอกดปุ่ม Power แล้วถึงจะเปิด รุ่นนี้เคลมมา ประมาณ 3-4 ใบแล้ว แต่ละครั้งรอนานเกือบ ๆ 3 อาทิตย์ เอาใบใหม่มาก็อาการนี้ Bios ก็ Flash แล้ว ทำใจ ตอนนี้หมดประกันแล้ว ลาขาดเลย

Comment

ผม ล่ะ ก็ งง เพราะไม่เคยเห็นมันเป็นกะของผมเลยง่ะ

Comment

เคยใช้ ทนพอได้เลย รุ่นนี้

Comment

เคยใช้แรงมาก ลองลากดู 2.4>3.6 สบายเลย

Comment

Working...
                          X