Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใน coolant มันใส่อะไรอ่ะครับ ผมเปิดดมดูเห็นมันหอมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใน coolant มันใส่อะไรอ่ะครับ ผมเปิดดมดูเห็นมันหอมๆ

คล้ายๆ alcohol ป่าวครับ เห็นมันหอมน่าพิศวาส

proplylene glycol

Comment

Originally posted by 350Z View Post
      proplylene glycol
      มันคือ อีหยั่ง.... ภาษาชาวบ้าน ดิ .... เด็กวิดวะ

Comment

ยกซดไปเลยฮ่ะ
        ถ้าคิดว่าสิ่งนั้นเรียกว่าหอม ^^
        ที่จริงแล้วมันคือน้ำเปล่ามากกว่าครึ่งครับ ลองอ่านส่วนผสมข้างขวดดู
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
          ถ้าคิดว่าสิ่งนั้นเรียกว่าหอม ^^
          ที่จริงแล้วมันคือน้ำเปล่ามากกว่าครึ่งครับ ลองอ่านส่วนผสมข้างขวดดู
          อย่าไปแนะนำ แบบนั้นครับ ถึงกับเสียชีวิต ได้เลย มันไม่ใช่เรื่องที่จะแนะนำในทางที่ผิดนะครับ

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
            Originally posted by golf252 View Post
            อย่าไปแนะนำ แบบนั้นครับ ถึงกับเสียชีวิต ได้เลย มันไม่ใช่เรื่องที่จะแนะนำในทางที่ผิดนะครับ
            อาจมีคนกินไปแล้วนิ เอิ๊กๆ โปรดอานฉลากก่อนดื่มทุกครั้งไม่ควรดื่มเกินวันละ2ขวดด้วยอะป่าว อิอิ ไดเข้่าโปน..
            อันตราย!!! โปรดวางให้พ้นมือเด็กเพราะสีสันมันสุดดึงดูด พลาดไปอาจมี ช๊าก..แหงกๆๆ

Comment

มันคงไม่ไช่น้ำเปล่าหรอกครับ เพราะ น้ำเปล่าถ้าโดน T สูงๆ จะกลายเป็นไอ และความดันจะเพิ่มสูงมาก สายยางอาจแตกได้ จุดเดือดมันต้องสูงกว่าน้ำ

Comment

-*- หอมหลอครับเหอๆๆผมดมครั้งแลกแทบจะปาทิ้งเหอๆๆ -*-

Comment

Originally posted by golf252 View Post
                  ผมไม่คิดว่าคนเล่นน้ำคงเชื่อหรอกครับ ก็มันเขียนอยู่ข้างขวด ว่าดื่มได้ไหม
                  มีใครที่ลงทุนเล่นน้ำแต่ไม่รู้ว่า coolant ดื่มไม่ได้หรอกจริงไหมครับ
                  ถ้ามีคนประเภทที่ผมพูดถึงจริงๆก็ขอโทษด้วยแล้วกันครับ
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                    มันคงไม่ไช่น้ำเปล่าหรอกครับ เพราะ น้ำเปล่าถ้าโดน T สูงๆ จะกลายเป็นไอ และความดันจะเพิ่มสูงมาก สายยางอาจแตกได้ จุดเดือดมันต้องสูงกว่าน้ำ
                    ลองอ่านดูสิครับ เขาบอก Water -*-

Comment

แบบนี้แหละครับ คนเล่นอ่ะผมไม่กลัวหรอก กลัวคนไม่รู้เช่นเด็ก ดื่มไปจะแย่เอา เคยมีเด็กแถวบ้านเอากาวตราช้างไปเล่น เพราะผู้ใหญ่เก็บ ไม่ดี้ เล่นไปเล่นมาโกรธกัน เอากาวยิงใส่ตาเด็กอีกคน ผลปรากฏเด็กที่กาวตราช้างเข้าตา ตาบอดสนิท เห็นไหมครับ ว่าการเราประมาทมันไม่ได้อะไรดีขึ้นมา แล้วจะเป็นตราบาปแก่ตัวเราเองที่ประมาทไป....

Comment

ไกลมือเมียก้ไม่ดีเดียวมันเอากรอกปากมัวแต่เล่นคอมไม่สนใจมัน..เสียวๆสะและเรา........

Comment

อาจจะเป็น coolant รถยนต์เจือจางด้วยน้ำกลั่น

เพราะตัว coolant จะทำให้จุดเดือดของน้ำเพิ่มขึ้น

แต่จะใส่ coolant อย่างเดียวเลยก็ไม่ดี(ไม่รู้ว่าเพราะอะไร เคยถามแต่ลืมแล้ว)

เลยต้องเอามาผสมกับน้ำกลั่น เพื่อความประหยัดด้วย

Comment

มันคือ อีหยั่ง.... ภาษาชาวบ้าน ดิ .... เด็กวิดวะ
                            มันคือ Propylene Glycol & Anti-Corrosion Agent Coolant
                            This coolant contains a high quality anti-corrosion agent for various materials including copper, aluminum, and plastic, that prevents corrosion for long term operation

Comment

จริงๆใส่เพื่อป้องกันน้ำในสายน้ำควบแน่นกลั่นตัวเป็นหยดน้ำภายนอกสาย(คือเปลี่ยนแปลงจุดควบแน่นของน้ำ ทำให้น้ำไม่สามารถควบแน่นได้ที่อุณหภูมิปกติของมัน) พร้อมทั้งมีการใส่สารป้องกันการกัดกร่อน ที่อาจจะเกิดจากของเหลวใหลผ่านส่วนที่เป็นโลหะน่ะครับ

Comment

Working...
                              X