Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดแบบพอเพียง HD2400 หรือ HD3450 ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดแบบพอเพียง HD2400 หรือ HD3450 ดีครับ

คือผมมีงบประมาณจำกัดมากๆ(ซื้อนมกับแพมเพอร์สให้ลูก เดือนละ 3 พันก่าๆ - -) จริงๆก็ไม่ค่อยได้ใช้อะไร เกมส์ก็เล่นไม่มาก ดูหนังพอสมควร ปัจจุบันใช้แค่ onboard แต่มันเล่นเกมส์พวก sf ไม่ได้ หรือ C&C มันก็ชอบค้าง เลยอยากหา การ์ดมาเพื่อให้มันพอจะเล่นได้ จริงๆก็อยากให้มันพอจะเข้าเล่นเกมส์พวก BF เหมือนกัน ชอบเกมส์แนวนี้น่ะ หรือ hero 5 อะไรพวกนี้ ส่วน NFS ผมไม่ค่อยสนเท่าไหร่ส่วนมากจะเล่นทาง ps2 งบไม่เกิน 2000 น่ะครับ

ปล.รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ถึงราคามันจะถูกๆแต่ผมอย่างให้มันใช้ได้อย่างที่ต้องการน่ะครับ เห็นใจคนยากด้วยนะครับ
    ปล. อันไหนมันกินไฟน้อยกว่ากัน ด้วยนะครับ มากไปเดี๋ยวแม่เอ้ยเมียบ่นอีก - -

cpu E2140
    MB asrock conroe 1333 d667
    Ram 1 G corair

จบน้อยจัด spark 7300gt ddr3 maxx ไปเรยคับ

hd 2400 ไม่แรงเลยคับ อนาถมาก
    hd3450 ผมไม่รู้ข้อมูล

แต่ งบ พวกนี้ ส่วนตัวผม มอง 7300 gt ddr3 maxx คุ้มสุดแล้ว ประมาณ ไม่เกิน 2 พัน

Comment

ดูหนังพอสมควร เกมก็เล่นไม่มาก HD3450 ฟันธง

Comment

7300gt maxxเนี่ย ไม่ทราบว่าเล่นbf2 หรือ2142 73gtปรับกลางสบายๆ

Comment

HD3450 ไม่แรงไปกว่า HD2400Pro เดิมเท่าไหร่ครับผม แย่กว่า 7300GTMax แน่นอน

Comment

ถ้าไม่เอาไปดูหนัง hi def

ดูแค่ vcd dvd5 dvd9

7300GT Maxx น่าเล่นกว่า 2400 3450 มากเลย ครับ

มันไม่ต่างกันเลยถ้าไม่เอามาดู hidef

7300GT Maxx ครับ

Comment

HD2400Pro ปรับ SF สุดๆหมด (มันไม่มีให้ปรับหรอกครับ 555+)
              ก็เล่นได้ลื่นนะ

Comment

ถ้าท่านทนเล่นเกมส์ที่ความละเอียด 640*480 หรือ 800*600 ได้ก็แนะนำ 3450 ครับ (ถ้านึกไม่ออกลองยืมโน๊ตบุคสเปกกลาง-สูงของใครมาลองเล่นเกมส์ดูครับ) เพราะผมมี 2400Pro Hypermem อยู่ตัวนึงก็เล่นที่ความละเอียดราวๆนั้นได้โดยไม่กระตุกน่ะครับ แต่บางเกมส์ก็ได้ถึง 1024*768 นะครับส่วนดูหนังนั้นไม่ต้องบรรยายเลยครับแหล่มมากๆครับ ดีกว่า 7300GT Maxx ที่เคยใช้ครับ แต่ถ้าต้องการเล่นเกมส์ที่ความละเอียด 1024*768 แล้วล่ะก็คงต้องเลือก 7300GT Maxx แล้วล่ะครับ

Comment

หุหุ 3450 ในความคิดผม ผมมองว่าดีกว่านะ เล่นเกมสู้ไม่ได้จริงๆ้ แต่เทคโนโลยีใหม่กว่า สดกว่า แถม
                  รองรับไดเรก 10.1 ส่วน
                  ระหว่าง 3650 กับ 34xx ผมว่าดูที่การเล่นเกมดีกว่าครับ เพราะ 34xx มันแรม 64 bit ส่วน 36xx
                  แรมมัน 128 bit ถ้างบถึงแนะนำ 3650 ครับ
                  Last edited by mercygod07; 28 Jan 2008, 23:32:43.

Comment

7300GT ครับ ยังไงก็เล่น DX10 ไม่รอดอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by alongks View Post
                      คือผมมีงบประมาณจำกัดมากๆ(ซื้อนมกับแพมเพอร์สให้ลูก เดือนละ 3 พันก่าๆ - -) จริงๆก็ไม่ค่อยได้ใช้อะไร เกมส์ก็เล่นไม่มาก ดูหนังพอสมควร ปัจจุบันใช้แค่ onboard แต่มันเล่นเกมส์พวก sf ไม่ได้ หรือ C&C มันก็ชอบค้าง เลยอยากหา การ์ดมาเพื่อให้มันพอจะเล่นได้ จริงๆก็อยากให้มันพอจะเข้าเล่นเกมส์พวก BF เหมือนกัน ชอบเกมส์แนวนี้น่ะ หรือ hero 5 อะไรพวกนี้ ส่วน NFS ผมไม่ค่อยสนเท่าไหร่ส่วนมากจะเล่นทาง ps2 งบไม่เกิน 2000 น่ะครับ

ปล.รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ถึงราคามันจะถูกๆแต่ผมอย่างให้มันใช้ได้อย่างที่ต้องการน่ะครับ เห็นใจคนยากด้วยนะครับ
                      ปล. อันไหนมันกินไฟน้อยกว่ากัน ด้วยนะครับ มากไปเดี๋ยวแม่เอ้ยเมียบ่นอีก - -

cpu E2140
                      MB asrock conroe 1333 d667
                      Ram 1 G corair
                      เนื่องจากเจ้าของกระทู้บอกว่า
                      "เกมส์ก็เล่นไม่มาก ดูหนังพอสมควร"
                      งั้นก็ HD3450 ละกัน
                      เราเองใช้ HD2400pro อยู่คิดว่า HD3450 ออกใหม่น่าจะกินไฟน้อยกว่าเพราะ 55 nm
                      ส่วน HD2400pro มัน 65nm HD3450 ราคาไม่เกินจากที่เจ้าของกระทู้ตั้งไว้แน่นอน

Comment

HD3450 ครับ
                        พึ่งซื้อมาใช้เหมือนกัน 1550 บ. เอง
                        เอามาดุหนัง Hidef แบบ rip ก้ลื่นดี (มีร้อยกว่าเรื่องกำลังโหมดูอยู่)
                        ภาพของค่ายนี้ให้ดีสันสดใสกว่าอีกค่ายนะ

Comment

แนะนําตัวนี้ครับ SAPPHIRE HD2600XT Ultimate 2390 บาท ราคาลงมากแล้วครับ

Comment

SAPPHIRE HD2600XT Ultimate 2390 บาท ซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

Comment

ติดต่อเจไดเลยครับเขาได้ล๊อตพิเศษมาผมคว้ามา3ตัว รีบหน่อยนะครับของจํานวนจํากัด

Comment

Working...
                              X