overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: อยากทราบว่า มีโปรแกรม ตั้งเวลา เปิดเครื่อง แล้วรันโปรแกรมที่ต้องการเลยได้ไหม

OverclockZone Member

Default อยากทราบว่า มีโปรแกรม ตั้งเวลา เปิดเครื่อง แล้วรันโปรแกรมที่ต้องการเลยได้ไหม

ผมอยากให้ ตั้งเวลาเปิดเครื่อง ได้ แล้วก็ ต่อเน๊ท แล้วก็ เปิดโปรแกรมอะครับ เช่น ต่อเน๊ท แล้วเปิด บอทของ เกมบางเกม << นี้คือสมมุตนะครับ -*- ไม่มีบอทหรอก แต่ยกตัวอย่างไม่ถูก ช่วยทีครับ

ตัวอย่างนะครับ เอาแบบที่ผมทำอยู่แล้วกัน
    1. ตั้งเปิดปิดเครื่อง
    - ผมให้มันเปิดโดยตั้งผ่าน BiOS, ปิดได้จากโปรแกรม ShutDown ทั่วๆไป ฟรีๆก็มาก เหมือนๆกันเกือบหมด
    2. ต่อเน็ต
    - ผมใช้ XP นะ ใช้ ADSL AutoConnection สั่งต่ออัตโนมัติ(vista ยังไม่ได้ลอง) ที่ใช้โปรนี้เพราะ ผมสังเกตุว่าพอผมโหลดบิตไปที่ค่าๆหนึ่ง (อัพหรือดาว เช่น 10กิก) เนตผมจะทำอะไรไม่ได้แล้ว โดยผมก็ทำการคำนวนคร่าวๆแล้วให้มันตัดต่อใหม่เช่นตอนนี้ทุกๆ 5 ชม
    3. ก็อปช็อตคัทไปใส่ใน start menu-> program -> startup

คนอื่นมาต่อหน่อยละกันครับเผื่อเป็นวิธีที่ดีกว่า

Banned

ถ้าแบบเปิดเครื่องน่ะ (ที่แบบว่าดับไปแล้ว จะเปิดขึ้นมาใหม่) คงจะไม่มีนะครับ (คิดว่าไม่น่าจะมีด้วย)

แต่สำหรับเปิดเครื่อง ตอนที่มัน Hibernate อะมีครับ สามารถตั้งให้เปิดเครื่อง แล้วตั้งโปรแกรม อย่างใจเราต้องการได้เลย

รู้สึกว่าโปรแกรมนี้จะเป็น Freeware และเป็นโปรแกรมที่คนไทยเขียนด้วยนะ

ชื่อโปรแกรมไรหว่า....จำไม่ได้ ถ้านึกออกแล้วจะเอามาฝากนะครับ ^_^

Quote Originally Posted by ThePing View Post
    ถ้าแบบเปิดเครื่องน่ะ (ที่แบบว่าดับไปแล้ว จะเปิดขึ้นมาใหม่) คงจะไม่มีนะครับ (คิดว่าไม่น่าจะมีด้วย)

แต่สำหรับเปิดเครื่อง ตอนที่มัน Hibernate อะมีครับ สามารถตั้งให้เปิดเครื่อง แล้วตั้งโปรแกรม อย่างใจเราต้องการได้เลย

รู้สึกว่าโปรแกรมนี้จะเป็น Freeware และเป็นโปรแกรมที่คนไทยเขียนด้วยนะ

ชื่อโปรแกรมไรหว่า....จำไม่ได้ ถ้านึกออกแล้วจะเอามาฝากนะครับ ^_^
    ครับ ช่วยที ส่วน Rep 2 ผมยังไม่ค่อยเข้าใจอะครับ แต่ก็ขอบคุณที่บอก แต่ช่วยขอละเอียด หน่อยนะครับ ผม ยังอายุน้อย ไม่ค่อยเข้าใจ ภาษา รับสูงๆ อะครับ

OverclockZone Member devilopel's Avatar

ผมว่าถ้าอยากจะตั้งเวลาเปิดเครื่องเองคงต้องอาศัยช่างแปลงตรงสวิตที่กดเปิดเครื่องที่เคสล่ะครับรึคิดว่าทำได้ก็ลองดูได้ครับไม่น่ายาก
    โดยเอาสายไฟเชื่อมกับตรงสวิตที่เคสแบบกดติดอ่ะครับแล้วเอาไปพวงกับทาม์เมอร์ที่ขายแถวๆบ้านหม้อรึคลองถม
    ก็น่าจะมีอ่ะครับมี่เป็ยแบบดิจิตอลน่ะครับ ก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ ตัวนี้ตั้วเวลาเปิดปิดอัตโนมัติได้หลายวันครับตามที่ตั้งไว้
    ส่วนเปิดเครื่องแล้วจะให้มันรันโปรแกรมที่ตั้งไว้ก็เหมือนอย่างที่ Rep 2 บอกในข้อ3เลยครับ ก็รันได้ในระดับนึงล่ะครับ
    รึต้องการแบบไหนลองบอกมาครับเผื่อจะได้ไอเดียแล้วบอกให้ครับ

ป.ล. ไอ้วิธีแรกอ่ะเครื่องพังอย่าว่ากันเน้อ ฮุฮุ

พัฒนาการ43 เสรี ซีคอน แยกบางนา

เปิดเครื่อง Set ที่ Bios ครับ ตั้งเวลา ไว้ให้เปิดเครื่องเองได้ เมื่อถึงเวลาที่กำหนด
    แต่ ต้องไม่ถอดปลั๊กแค่นั้นเอง
    ส่วนเข้ามาใน Windows ก็ใช้ โปรแกรม
    Auto Power on & Shutdown
    ทำ Schedule ว่าใ้ห้ทำอะไรตอนเวลาเท่าไหร่
    เช่น 8.30 เปิดโปรแกรม winamp
    9.00 Close winamp
    เป็นต้น

OverclockZone Member Lanso's Avatar
    http://www.21millionaire.com/index.php?userid=lanso

โปรแกรม เปิด ปิด เครื่อง หรอ ของ ผม มี นะ

http://www.mediafire.com/?iuguzk62gdzun4n

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

ถ้าเปิดเวลาประจำทุกวันตั้งใน Bios เลยครับ ส่วนรันอัตโนมัตินั้น Windows ทำได้อยู่แล้วครับ

Bookmarks

Bookmarks