Announcement

Collapse
No announcement yet.

3870 x2 กับ 3870 เอามา CF แบบใหนดีกว่ากันอะ ราคาพอกันเรย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ครับ ถามหน่อยครับ ถ้า 3870เอามา cf มันจะมีปัญหากับเกมส์หรือหนังหรือป่าวครับ ผมดูกระทู้เก่าๆ เห็นมีคนใช้แล้วมีปัญหากับเกมส์ เช่น crysis เล่นแล้วภาพแตกแล้วก็อืด พอปรับเป็นใช้การ์ดตัวเดียวแล้วหายเล่นได้ลื่นขึ้น แล้วก็เกมส์ NFPS เล่นๆอยู่รถล่องหน แต่พอปรับมาเล่นการ์ดตัวเดียวแล้วหาย อย่างงี้เป็นต้น คือผมสนใจจะ cf นะครับ เพราะตอนนี้ใช้ 3870อยู่ แล้วไม่อยากเสียเวลาขายนะครับ เลยคิดว่าจะ cf แต่พอมาอ่านในกระทู้เก่าๆเลยชักไม่มั่นใจเท่าไหร่ เลยอยากจะถามความคิดเห็นเพื่อนๆในนี้ดูอ่ะครับ ว่าจะเอายังไงดี (การที่เรา Cf มันมีปัญหามากจริงๆหรือป่าวครับ) หรือว่าขาย 3870 แล้วไปถอย 3870x2 ดีกว่าครับ แต่ใจเอนไปทาง CF ครับ ถ้าปัญหาไม่เยอะจะได้ลงมือจัดการเลยครับ เขียนซะยาวเลย ขอบคุณทุกท่านนะครับ ช่วยออกความเห็นด้วยครับ

Comment

ชีดๆ

เพราะไอ้ตัว gpu bridge มันเป็นคนล่ะตัวกับที่อยู่บน 3870 มันเลยออกมาดีกว่า

เนี่ยไอ้ตัวเนี้ยมันคนล่ะเบอร์

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ชัดเจนเลยครับท่าน

Comment

เอาจริง ๆ นะ แบบใช้งานจริง ผมว่า 3870 CF ดีกว่า X2
          ไม่สนเรื่องคะแนนหยุมหยิมนะ แต่บางเกมส์ที่ไม่ซัพพอร์ต CF แล้วทำให้เฟรมเรทตกกระจาย
          แบบไม่น่าจะเป็นมันก็มี เพราะไดร์ฟเวอร์ของ ATI มันขาด ๆ เกิน ๆ อยู่
          ฉะนั้นถ้าเป็น 3870 CF ก็ยังสามารถถอดให้เหลือตัวเดียวเอามาเล่นไปก่อนได้

Comment

ตกลง 3870x2 แรงกว่าหรือนี้ เยี่ยมๆๆ

Comment

จำราคา 3870 ตอนวางขายวันแรกได้ไหมครับ 9900 บาท เดือนเดียว ลดเหลือ 8300

ราคา 3870 X2 ในต่างประเทศ ถูกกว่า 3870 2 ตัวครับ (มากด้วย)

ผมจะถือว่า 3870 X2 ถูกกว่า เพราะอีกไม่นานก็คงจะปรับราคา

และผมก็จะถือว่า 3870 X2 แรงกว่าด้วย จากกราฟที่ท่าน ผ่านมา เอามาลง และจากที่เห็นมาแล้วหลายๆที่

ผมคิดว่า 3870 X2 ดีกว่าครับ

449*33 = 14817

ราคาในไทย ส่วนต่าง ถือเป็นค่าเปิดซิงแล้วกันครับ ถ้าท่านรับได้ก็น่าเล่น

Comment

Originally posted by gamersoul View Post
                เอาจริง ๆ นะ แบบใช้งานจริง ผมว่า 3870 CF ดีกว่า X2
                ไม่สนเรื่องคะแนนหยุมหยิมนะ แต่บางเกมส์ที่ไม่ซัพพอร์ต CF แล้วทำให้เฟรมเรทตกกระจาย
                แบบไม่น่าจะเป็นมันก็มี เพราะไดร์ฟเวอร์ของ ATI มันขาด ๆ เกิน ๆ อยู่
                ฉะนั้นถ้าเป็น 3870 CF ก็ยังสามารถถอดให้เหลือตัวเดียวเอามาเล่นไปก่อนได้
                ลองอ่านในเวปบอร์ดต่างประเทศ คนเจอปัญหาเรื่องไม่ support เกม เยอะมากเช่น freamerate ร่วง เข้าเกมไม่ได้ crash ไปเฉยๆ เช่น AOE หรือ ภาพสั่นตรงขอบบนและขอบล่างของจอ บางเกมต้องปิด AI ใน CCC

** ปล แนะนำให้ไปอ่าน section crossfire ของเวป ATi เอง ด่ามันสะจายยย

**ปล2 เห็นใครเอาภาพมาลงก็ไม่รู้ มันทำ GDDR4 ออกมาด้วย สงสัยไว้ก๊อก2 เอาไว้ชน GX2

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

แล้วการกินไฟล่ะครับอันใหนมากกว่ากัน

Comment

ดูจากการระบายความร้อนแล้ว HD3870 512 GDDR4 น่าจะดีกว่า ถ้าหามือสองมา 2 ตัวได้ก็เยี่ยม
                    O.C น่าจะไปได้ดีกว่า X2
                    ยิ่งถ้าใช้บอร์ด PCIe 2.0 แล้วละก็ น่าจะดีกว่าไปผ่าน Bridge ใน X2 ที่ GPU แต่ละตัวทำงานที่ PCIe 1.1

ไปอ้อนวอนให้คนปล่อย 3870 ดีกว่านะ ใหม่สักตัว มือสองสักตัวก็ยังถูกกว่า แล้ว O.C ให้พอๆกันกับ X2
                    Last edited by boXy; 29 Jan 2008, 10:01:43.

Comment

เป็นผม ผมเอา HD3870x2 คับผม เพราะ ประหยัดเนื้อที่บนบอร์ดมากกว่า จะได้มีเนื้อที่ไว้สียบกาดอื่นๆๆ ได้ด้วย
                      +ไม่ต้องกลัวปัญหาบอร์ดไม่รองรับ CF อีกน่ะท่าน

Comment

X2 เลยดีกว่า ไม่เปลือง slot

Comment

ถ้าเอา 3870x2 มาใช้กับ 680i ได้ไหมครับ

แล้ว

ผมก็คิดว่า 3870CF แรงกว่า x2 นะครับ เพราะ CF เป็น DDR4 ทั้ง 2 ตัว

แต

x2 มัน DDR3 นะครับ

ผมคิดว่า 3870CF แรงกว่า x2 ครับ
                          ******ถ้า เล่นบนบอร์ด x16 ทั้งคู่นะครับ หรือ x38 นั้นเอง

Comment

3870 X2 Crossfire ครับ
                            เพราะ DDR4 เน่อ

Comment

ตัวนี้ดีกว่า
                              Attached Files

Comment

ผมก้อยังรอ ผมทดสอบจริงอยุ่ครับอิอิ ไม่ชอบดูคะแนน แต่ก้อยึดเปนแนวทางได้ ^^

Comment

Working...
                                X