Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้ที่ใช่จอLCD กระจก แบบ 19-22 นิ้วว่า ใช้งานจริง แสบตาไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จอธรรมดาดีกว่าครับท่าน ไม่มีเงาสะท้อน ขนาดจอธรรมดาปรับให้แสงสว่าง
    มากๆ อย่างโหมด Movie ถ้านั้งดูใกล้ๆ จะแสบตามาก ต้องดูไกลหน่อย
    จอกระจกเหมาะกับการใช้งานหน้าคอมไม่นานครับสัก2-3ชั่วโมงก็มากแล้ว

Comment

แสบตาก็ลดความสว่างลงมาซิครับ

Comment

แล้วใช้crt มันไม่แสบกว่าหรอครับ ท่านๆ

Comment

ผมใช้ HP w2207h ตอนแรกก็แสบตาอ่าครับ ที่ จอมัน มีให้เราตัว อะไรอีกหลายๆอย่างให้เหมาะกับ สายตาเรา ลองดูอ่ะครับ

Comment

ปรับการแสดงผล Effect ให้เป็น CearTyps สิครับตัวหนังสือมันชัดเจนดี

Comment

จอตริสตัล w2207h ตอนแรกก้แสงแรงมากครับ แต่ผมปรับแค่ 30 สะบายตา

Comment

ไม่ชอบจอกระจกครับ มันจ้าเกิน

หา LCD ดีๆซักตัวมาใชซิครับ ของอย่างงี้ ต้องไปเดินเลือกเอง

Comment

ผมก็ใช้ จอกระจก 19 wide ปรับแสง 20 กับ 25 เองครับ แล้วปรับสีสดนิดนึงก็สบายตาแล้วครับ ทางที่ดีลองดูที่เค้าเปิดโชว์ นานๆสิครับ ระยะ***งในการดูเหมือนตอนเรานั่งเล่นอยู่ที่บ้านด้วยนะ

Comment

ผมก็ใช้อยู่อะนะ 2232GW เนี้ย ส่วนตัวก็ใช้คอมทั้งวันครับ ยอมรับครับว่า แรกๆเปิดมาสว่างได้ใจมากครับแสบตามากๆ แนะนำให้ปรับลดเป็น 0 หมดและก็เลือกโทนเป็นโหมด cool ครับตอนเล่นเว็บกะเล่นเกม จะดูสบายตาขึ้นมากๆครับ ไม่แสบตาด้วย

แต่พอดูหนังก็ปรับเป็น Dynamic contrast ครับ ภาพคมสดสุดยอดจริงๆครับ ไม่อยากกลับไปดูจอธรรมดาเลยครับ

Comment

Working...
                    X