overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: จะหาซื้อ RCA splitter ได้ที่ไหนอ่ะครับ

OverclockZone Member

Default จะหาซื้อ RCA splitter ได้ที่ไหนอ่ะครับ

คืออยากได้ RCA splitter ที่คุณภาพดีกว่าตัวละ 20 บาทที่หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์คอมจิปาถะทั่วไปอ่ะครับ

ต้องการ 2 ตัว
    งบตัวละประมาณ 500 อ่ะครับ
    บวกลบได้บ้างอ่ะครับ

รูปก็ข้างล่างอ่ะครับ
    ถ้าเป้นไปได้อยากได้แถวๆรังสิตอ่ะครับ
    จะเป้น future หรือ zeer ก็ได้

ขอบคุณทุกๆท่านคร้าบบบ
    รูป รูป

OverclockZone Member mydoc's Avatar

ไอ้ตัวด้านขวาไม่เกิน 40 บาท ครับ ตามตลาดนัดคลองถมเคลื่อนที่ส่วนมากจะมีถ้าชัวส์ ๆ ก็บ้านหม้อครับฟรอจูนมีชัวส์แน่นอนครับ) ส่วนตัวซ้ายน่าจะแพงหล่ะครับแต่น่าจะหาได้ไม่ยาก

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

Quote Originally Posted by mydoc View Post
    ไอ้ตัวด้านขวาไม่เกิน 40 บาท ครับ ตามตลาดนัดคลองถมเคลื่อนที่ส่วนมากจะมีถ้าชัวส์ ๆ ก็บ้านหม้อครับฟรอจูนมีชัวส์แน่นอนครับ) ส่วนตัวซ้ายน่าจะแพงหล่ะครับแต่น่าจะหาได้ไม่ยาก
    ตามนั้นคับผม ตัวขวาหาซื้อง่าย ส่วนซ้ายนี้ สิไม่รู้เหมือนกาน - -*

ปล.ระวังน่ะ ถ้านำมาเสียบทำเป็น 5.1 ระวังจะเจอปัญหาเดียวก่ะผม(เสียบแล้วชนกัน) ^^

ถืออยากได้ที่คุณภาพดีๆหน่อยอ่ะครับ
    ตัวขวาผมว่ามีปัญหาแน่นอน แล้วคุณภาพก็ไม่ต้องพูดถึงอ่ะครับ
    zeer ชั้น 1 มีร้านขายเครื่องเสียงอยู่ข้างล่างใช่ป่ะครับ
    พอจะมีใครทราบว่ามีรุ่นที่ดีระดับนึงบ้างเปล่าอ่ะครับ

ปล. ถึงคุณหมี ปัญหาการชนกันผมก็เป็นอยู่อ่ะครับ
    เพราะใช้ RCA แปลงเป็น minijack มันจะได้ส่งสัญญาณได้ดีกว่า
    แต่หัวแปลงอันละ 15 บาทมันใหญ่เบียดกันนี่สีครับ
    5.1 เลยต้องถอยออกไปก่อน
    เอาเป็น 2.1+2.1 ไปก่อน

ดูหนังไม่มันเอาซะเลย T-T

จะเป็นแบบในรูปนี้ก็ได้อ่ะครับ
    มันซื้อได้ที่หนายบ้างๆๆๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    ถืออยากได้ที่คุณภาพดีๆหน่อยอ่ะครับ
    ตัวขวาผมว่ามีปัญหาแน่นอน แล้วคุณภาพก็ไม่ต้องพูดถึงอ่ะครับ
    zeer ชั้น 1 มีร้านขายเครื่องเสียงอยู่ข้างล่างใช่ป่ะครับ
    พอจะมีใครทราบว่ามีรุ่นที่ดีระดับนึงบ้างเปล่าอ่ะครับ

ปล. ถึงคุณหมี ปัญหาการชนกันผมก็เป็นอยู่อ่ะครับ
    เพราะใช้ RCA แปลงเป็น minijack มันจะได้ส่งสัญญาณได้ดีกว่า
    แต่หัวแปลงอันละ 15 บาทมันใหญ่เบียดกันนี่สีครับ
    5.1 เลยต้องถอยออกไปก่อน
    เอาเป็น 2.1+2.1 ไปก่อน

ดูหนังไม่มันเอาซะเลย T-T
    ^^ ของผมกว่าจะได้เหนี่อยเหมือนกาน แต่สุดท้ายก็ถอดหัวมานออกได้ แล้วก็มีการเหลานิดหน่อย
    แล้วก็ใส่ได้ ^^

ปล. สายของผม ไม่ค่อยแพงเท่าไหร่เลยกล้าที่จะเหลาน่ะท่าน แต่ถ้าสายแพงๆๆนี้ผม คงไม่กล้าง่ะ

ตัวหัวY แบบที่เป็นสายลองไปถามตามร้านประดับยนต์ดูครับ แถวๆรังสิตน่าจะมีที่เป็นโซนร้านประดับยนต์ที่มีหลายๆร้านติดกันน่ะครับ แต่ถ้าเป็นแบบหัวแจ็คแถวบ้านหม้อริมคลองหลอดใกล้ๆร้านณัฐพงศ์ครับ ร้านที่มีหัวแจ็คเยอะๆโชว์อยู่ตรงตู้กระจกครับ เจ้านั้นของคุณภาพดีครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

เอาไปเสียบอะไรอ่ะ

onkyo คับท่านเรือรบ

แยก out put ออกหลายๆทาง ?

ได้ การ์ดมาแล้วเหรอ

ลืมไปอีกที่ครับ ร้านbom bom ตรงฟอร์จูนชั้น3 ร้านนั้นสามารถสั่งทำสายได้ครับ พวกสาย kimber หรือ Cadus ก็น่าสนนะครับ ผมก็ว่าจะลองเอามาเปลี่ยนกับ onkyo ดูเหมือนกัน

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    แยก out put ออกหลายๆทาง ?

ได้ การ์ดมาแล้วเหรอ
    ยังไม่ได้หรอกครับ
    แต่ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดก็น่าจะอีกไม่นานมากอ่ะครับ
    ก็เลยเตรียมถามไว้ก่อนอ่ะครับ

แยก output ออกหลายทางครับ

OverclockZone Member panut19's Avatar
    สถานีดับเพลิง-บางโพ

Smile

ถ้ามีงบหน่อย...ทำสายใหม่เลยก็ดีนะครับท่าน...ผมเพิ่งไปทำมาเมื่อเดือนที่แล้วเอง...ร้าน Bom Bom ฟอร์จูน...ลองวัดขนาดความยาวที่ต้องใช้ไปละกันครับ...สายของ Kimber HERO เมตรละ 1200 ครับ...ผมใช้กับ Onkyo SE-90 อยู่เหมือนกัน...เสียงดีกว่าเดิมแน่นอนครับ
    Last edited by panut19; 13 Aug 2008 at 11:38:52.

งบผมมิเยอะขนาดนั้นอ่ะครับ
    T-T
    แค่นี้ก็กินมาม่าหลายวันแล้วคร้าบบบ
    ถ้าทำสายเองผมคงไปทำเป็นปลาย RCA RCA อ่ะครับ
    ไว้พอมีกาตังก่อน

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    ยังไม่ได้หรอกครับ
    แต่ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดก็น่าจะอีกไม่นานมากอ่ะครับ
    ก็เลยเตรียมถามไว้ก่อนอ่ะครับ

แยก output ออกหลายทางครับ
    ประมาณว่า สายหนึงเข้าแอคทีฟซัฟ อีกสาย เข้า แอมป์ ประมาณนนั้น

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    ประมาณว่า สายหนึงเข้าแอคทีฟซัฟ อีกสาย เข้า แอมป์ ประมาณนนั้น
    เข้าลำโพงคอม 2 ตัวอ่ะครับ
    = ="

เข้าลำโพงคอม 2 ตัวอ่ะครับ
    = ="

Audiotrak hd2 มี output 2ชุด ทำงานขนานกันนะ

OverclockZone Member YOYO-AMD's Avatar
    อุดมสุข-บางนา ได้หมด

พี่ๆ ครับถ้าผมมีงบซัก 200-400 ช่วยแนะนำสายสัญญาณ RCA ให้หน่อยซิครับ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

Quote Originally Posted by YOYO-AMD View Post
    พี่ๆ ครับถ้าผมมีงบซัก 200-400 ช่วยแนะนำสายสัญญาณ RCA ให้หน่อยซิครับ
    ลองดู อมรแล้วกันครับ ที่ the old siam ที่ขายเบ็ดเตล็ด สวยๆ จากจีนแดง เยอะเลย แต่คุณภาพไม่ทราบครับ

ส่วนขั้วจั๊มพ์ขนาน เอาแบบดีๆ สงสัยต้องต่อเองซะล่ะมั้งครับ แต่....มันมันลดทอนคุณภาพอยู่ดี ล่ะครับเพราะ กระแส ยังไงๆ ก็ลดลงครับ การต่อสองชุดโดยไม่ลดคุณภาพ อุปกรณ์นั้นๆ ต้องมี out อีกชุดครับ แต่ถ้าจะเอาแบบคุณภาพจริงๆ แนะนำซื้อ สาย Sub แบบ Y 2 ชุดครับ เช่น Monster Qed ครับ เพราะยังไงๆ ก็เป็นสายนำสัญญาณเช่นกัน
    Last edited by Aeromancer; 29 Jan 2008 at 17:11:27.

OverclockZone Member YOYO-AMD's Avatar
    อุดมสุข-บางนา ได้หมด

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    ลองดู อมรแล้วกันครับ ที่ the old siam ที่ขายเบ็ดเตล็ด สวยๆ จากจีนแดง เยอะเลย แต่คุณภาพไม่ทราบครับ

ส่วนขั้วจั๊มพ์ขนาน เอาแบบดีๆ สงสัยต้องต่อเองซะล่ะมั้งครับ แต่....มันมันลดทอนคุณภาพอยู่ดี ล่ะครับเพราะ กระแส ยังไงๆ ก็ลดลงครับ การต่อสองชุดโดยไม่ลดคุณภาพ อุปกรณ์นั้นๆ ต้องมี out อีกชุดครับ แต่ถ้าจะเอาแบบคุณภาพจริงๆ แนะนำซื้อ สาย Sub แบบ Y 2 ชุดครับ เช่น Monster Qed ครับ เพราะยังไงๆ ก็เป็นสายนำสัญญาณเช่นกัน
    หมายถึงให้ผมเอาสายไฟกับขั้วมาต่อกันเองใช้ป่าวพี่ครับ

ขอบคุณครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks